Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Photo Manip ] Halo inspired Ring World < Thích Manip có manip :)) >

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lucien, 8/8/12.

Lượt xem: 4,582

1. Lucien Thành viên cấp 1

Cái này làm theo tut của Ed Lopez trên psd.tutplus.com

Concept lấy cảm hứng từ thế giới Ring World trong game Halo.

...
    muadong2312, vosonglinh, Mèo Mộng Mơ6 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

ý tưởng độc đáo quá :)
  3. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

xin cái tut bạn ơi:D
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

làm theo tut thì cái này gọi là manip của người ta rồi, đâu phải của bạn :) nếu muốn thì chính mình lên ý tưởng và thực hành xem
  5. Nguyễn Hoài Bảo

Nguyễn Hoài Bảo Thành viên cấp 1

6. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Concept tôi mượn của người khác, tech tôi học hỏi của người khác nhưng phàm là cái tôi làm ra thì là sản phẩm của tôi. Chưa kể là khi tôi làm còn vi biến một số cái, không bao giờ giống cái người ta làm hoàn toàn, và thậm chí có cái tôi còn làm tốt hơn người ta.
    Còn việc bạn đánh giá concept của tôi là không có gì sáng tạo, phương pháp thể hiện chưa được tinh tế như người ta, blah blah ... thì lại là chuyện khác.
    vietcuong_910 thích bài viết này
  7. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Tut này của premium nên mình không gửi link được, trừ khi bạn có tài khoản của tutplus thì ok :))
    ZinP thích bài viết này
  8. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:))người ta có tiền người ta mua tut :) mua ý tưởng thì tốt hơn là tự lên ý tưởng nhỉ ? . comment trên tui chỉ khuyến khích bạn nên tự mình sáng tạo, còn làm theo từng bước người khác đã vạch ra rõ ràng thì ai cảm thấy độc đáo chứ riêng tui chả thấy hay ho gì :) Vì cái chính của manip là sự sáng tạo của tác giả :)
  9. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

1. Mình không mua tut này bằng tiền. Mình có được premium membership là do một sự ngẫu nhiên và hoàn toàn hợp pháp. Mình có cảm giác bạn nghĩ mình cậy có tiền lên mặt ( thực ra nếu đúng thế thì cũng chả sao, mình dùng đồng tiền mình vất vả kiếm được để mua tut là việc chính đáng. ) Còn chuyện mua ý tưởng hay tự lên ý tưởng, cái nào tốt hơn chưa biết được.
    2. "Làm theo từng bước người khác đã vạch ra rõ ràng thì ai cảm thấy độc đáo chứ riêng tui chả thấy hay ho gì"
    Tốt. Bạn không cần làm theo tut mà vẫn có được tech tốt tương đương với người làm tut thì lợi cho bạn thôi. Mình thì lại nghĩ cứ làm theo Tut để nắm được kỹ năng và tích lũy kiến thức vừa nhanh và vừa có rất nhiều cái thú vị. Cứ nghĩ như bạn thì bọn envato chết đói hết hả? :))
    3. Sự sáng tạo của tác giả trong manip là yếu tố quyết định sự độc đáo, rất quan trọng. Ừ đúng nhưng việc bạn lấy lý do concept không phải của tôi để nói cái hình manip kia không phải sản phẩm của tôi là một sự ngớ ngẩn.
    4. Mục đích của việc trưng bày sản phẩm của mọi người lên đây là để nhận comment về sản phẩm. Việc bạn vào bày tỏ ý kiến rằng "manip này không phải của bạn", "khuyến khích blah blah" là hoàn toàn lạc đề và vô lý.

Bạn mới chập chững bước vào thiết kế, bạn đặt yếu tố sáng tạo lên hàng đầu là đúng. Nhưng đừng tuyệt đối hóa nó. Mọi thứ cần phải có quá trình tích lũy tự nhiên, từ phương pháp tư duy đến kỹ năng thể hiện. Sáng tạo làm nên sự khác biệt nhưng nó chỉ là 1% và 99% còn lại nằm ở rất nhiều thứ khác. Chỉ có sự sáng tạo thì những thứ bạn làm ra vẫn chỉ ở mức độ "cho vui" thôi.
    P/s: nếu bạn có nhận xét gì về sản phẩm của mình thì hãy comment nhanh cho, chờ mãi chẳng thấy :))
    ZinPmuahexanh thích bài viết này.
  10. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

Đẹp thía!
  11. 2525132524

2525132524 Thành viên cấp 1

ý tưởng hay
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko chụp màn hình full cái tut được à?
  13. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Bạn có 2 lựa chọn :))
    • Chờ mình dịch nó ra rồi post lại trên forum. Cái này chắc phải đến cuối tuần mới có. Rất dài.
    • Chờ mình up file tutorial gốc ở dạng webpage complete. Có rất nhiều ảnh nên dung lượng file là 83.4 MB. Giờ mình phải đi có việc nên chắc tầm 11h mới up xong được.
      Share cái này cứ run run, dù sao thì violate terms & conditions cũng là không tốt :))
  14. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

mình thấy ko ưng màu mây cho lắm !...ý kiến cá nhân thôi !
  15. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Bạn thấy màu đỏ quá hả?
  16. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Các bạn cãi nhau tut bản quyền làm gì, đều là những người yêu thích manip thì chia sẻ cho nhau cách làm có sao đâu? có khi lại đc ngta chia sẻ cho cái còn tốt hơn ấy chứ :D
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

firefox và chrome đều có addon chụp full webpage cả, cần j trâu bò thế ^^
  18. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Vì muốn mang đến những cái tốt nhất thôi. Stock pattern dung lượng hơn 200MB chưa biết up thế nào cho ổn định nhất đây :))
  19. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

20. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

trên diễn đàn có viết rõ tác phẩm pts có thể là do tự nghĩ, có thể làm theo tut, chỉ cần là mình làm thì đều có thể đăng :|

Ủng hộ diễn đàn