Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo manipulation] Tắm Tiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Trần Mậu Trí Tâm, 10/6/13.

Lượt xem: 5,423

1. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Mới post tới đây đọc thấy ko bàn cãi nữa nên cũng không tranh luận nữa!! O:-)
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Phần nối giữa cỏ, đất, băng không hợp lý và khá "nghiệp dư"
    Hết.
  3. Trần Mậu Trí Tâm

Nguyễn Tất Thắng

Thiên Ma

Thôi chốt vậy nha! Các bạn nhận xét mình nghe và tiếp thu hết.

Xin lỗi tất cả mọi người vì mình đã làm cho các bạn cảm thấy thái độ của mình không được hay cho lắm.

Peace!!! >:D<
    Crz thích bài viết này
  4. Trần Mậu Trí Tâm

Ở những tác phẩm sau chắc mình bớt đầu tư vào những kỹ xảo không vừa sức.
    Kiếm cái concept nào dễ thể hiện hơn! Híc!x_x
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

OK , cũng chẳng có gì , chỉ là do cái cách bạn tiếp thu những nhận xét của người khác thôi . Thực sự mình rất hoan nghênh những người làm manip như bạn , hy vọng sẽ được chiêm ngưỡng những tác phẩm sau của bạn !
    Nguyễn Tất Thắng, Trần Mậu Trí TâmCrz thích bài viết này.
  6. Trần Mậu Trí Tâm

Thiên Ma
    >:D<

(Gõ vài chữ chứ ko bị kêu là spam.)
    Crz thích bài viết này
  7. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

bạn nầy giống tính với người mình từng biết nè
    mình thì là dân nghiệp dư tuy nhiên là mình thấy mấy đoạn ghép ảnh nó không khớp lắm về độ sáng và nét. Tất nhiên là nhìn thì ai cũng biết là photoshop là giả nhưng mà mấy phim như avatar hay là the avenger thì xem ai cũng biết là giả nhưng kỹ xảo đó lại quá thật . Ý mình là dù tấm ảnh này rành rành là giả nhưng cũng nên làm cho người ta thấy nó giống thật một chút(ví dụ nhé cái phần đáy đảo thay vì bạn dùng đỉnh núi tuyết thì sao bạn không dùng một đỉnh núi thông thường(có thể là màu đất hoặc là màu cỏ chứ không phải là màu băng)
    nói là nói thế chứ mình gà hơn bạn bao nhiêu haizzzzz
    Trần Mậu Trí TâmCrz thích bài viết này.
  8. Trần Mậu Trí Tâm

minhkhuev3
    Like góp ý chân thành dễ thương :D
    Mình sẽ rút kinh nghiệm cho các tác phẩm sau!
  9. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Vậy nên một vài trang mình vào trước đây có chế độ đó là "Do not critique my work" - đừng nhận xét tác phẩm của tôi. Không phải ai cũng thích bị đánh giá, nhận xét, mỗi người có quan điểm của mình.
    Vừa post tác phẩm lên đã bị chê quả thật chẳng dễ chịu gì, nhưng cũng một phần tại thái độ của bạn chủ thớt hơi thái quá. Tác phẩm có nhiều phong cách, giả có thể giả hẳn, phong cách ấn tượng, hoặc thật có thể thật hẳn. Tác phẩm của bạn không phải gọi là giả mà là lỗi. Đây là cái mọi người đang góp ý.
    Tác phẩm của bạn làm khá, mong rằng những tác phẩm sau sẽ tốt hơn :-?
    Trần Mậu Trí TâmCrz thích bài viết này.
  10. Trần Mậu Trí Tâm

Okie bạn! >:D<
  11. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Mình thích cái màu nhìn giống wonderland . Còn mấy cái hướng gì gì đó thì có lẽ là ý đồ của bạn . Còn về phần ánh sáng nhìn hơi loạn một chút ( chùm sáng nơi cô gái và chùm sáng đám mây phía trên rồi cái chùm nhỏ dưới thác nước ) đâu là hướng sáng chính . Theo mình đễ tạo độ sâu cho bức hình mình nên chọn một hướng sáng làm chính và có phần tối nhất đễ tạo nên hiệu quả rỏ ràng , tạo không gian cho bức hình . Bức hình của bạn nhiều cái quý nên khó tập trung vào chủ đề chính . :"> ^_^ Thực ra mình gà mấy cái này trình độ có lẽ cũng không bằng nhưng đây là cách nhìn nhận riệng của mình .
    Trần Mậu Trí Tâm thích bài viết này
  12. Trần Mậu Trí Tâm

Công nhận là về ánh sáng là khâu mình còn thiếu kinh nghiệm nhất!

13. bong bong mua he

^_^ Một số kinh nghiệm cơ bản của mình nhé
    Cài nào gần mình nhất thì cái đó sẽ có độ tương phản mạnh nhất còn cái gì xa thì lơi nó đi vào nền . Áp dụng cho chủ đề chính cài nào chính bạn tôn nó lên còn cài nào phụ bạn lơi nó đi hoặc dẫn dắt( ánh sáng, đường nét) đến người xem sang chủ đề chính. :3 :3
  14. Trần Mậu Trí Tâm

Ý mình là xác định nguồn sáng và thế nào là sai về ánh sáng?
    bong bong mua he thích bài viết này
  15. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Cô gái tắm và đảo bạn design sai với luật xa gần cơ bản rồi, cô gái to vãi :D Cái đảo thì bạn không biết chế tác đường viền sao cho khớp rồi, cắt và bê nguyên vào nên nhìn cứ "nham nhở" 1 chút. Mình thích color của bạn. Đừng gạch ^^
    Ý kiến cá nhân ^^
  16. Trần Mậu Trí Tâm

Đặng Sơn Tùng Kiến thức về hội họa của mình còn hạn chế
    Trc giờ mình chả đi học ở đâu cả, hồi xưa hay lên mò tut trên vietphotoshop và dohoavn.net
    Để mình rút kinh nghiệm
  17. bong bong mua he

Àh thế nào là nguồn sáng và thế nào là sai ánh sáng ^_^ câu hỏi của bạn khá thú vị . Mình trả lời theo vốn hiểu biết của mình thôi. vd dễ hiểu một chút khi bạn đặt một cái lọ lên bàn bật cây đèn lên thì cái lọ sẽ có 3 sắc độ chính tối nhất , trung gian và sáng nhất . Bên tối không hẳn đã tối nó sẽ có phản quang ánh sáng nhưng ánh sáng này không sáng bằng bên sáng
    bạn nhìn cái hình bát quái này nhé trong tối có sáng trong sáng có tối nhưng cái tối bên sáng không bằng cái sáng bên tối . ^_^ Hi vọng giúp bạn được một chút
    Trần Mậu Trí Tâm, CrzThiên Ma thích bài viết này.
  18. Trần Mậu Trí Tâm

19. bong bong mua he

20. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Ủng hộ diễn đàn