Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Mộc Châu - nơi Tình yêu bắt đầu - album số 41

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi thanhluan, 20/2/13.

Lượt xem: 16,466

1. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

E blend đơn giản lắm - cơ bản là lười nên làm qua quýt :))
    kéo 2 đầu dây cung curves + tăng brightness/trontrast + sử dụng black & white với chế độ hòa trộn soft light để tăng độ tương phản của ảnh, sau đó dùng hue/saturation tăng dòng saturation để tăng các gam màu. nếu ảnh bị rực quá thì sử dụng curves 1 lần nữa, chọn kênh red kéo võng dây cung xuống 1 tẹo là done, sau đó chỉ việc save and up :))
    E cũng hy vọng là gấu để khoe nhưng ko phải
  2. rainiegreen

rainiegreen Banned

hic. thèm muốn chết luôn đây này :( cơ mà sống hơn 20 năm chưa ra được ngoài bắc nữa nói chi tới mộc châu. ôi em mê đắm rồi
    thanhluan thích bài viết này
  3. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

đường vào ba phách vẫn đẹp n ngày nàO:-))
  4. thanhluan

Tìm cách đi thôi, vì cuộc đời là những chuyến đi :)
  5. rainiegreen

rainiegreen Banned

ôi, đợi ra trường thì tính thôi ạ. chứ giờ lương làm thêm của em chỉ đủ cho em chơi chứ chả ra ấy nỗi (với ra ấy mấy bác trai đẹp quá, nhỡ em bị bắt lại thì sao hehe)
  6. thanhluan

Thì ở lại luôn thôi :)), tớ tình nguyện bắt cóc từ sân bay :))
    Núi rừng tây bắc có một sức quyến rũ và quốn hút đến lạ kỳ. Không đi là lại nhớ như nhớ ng iêu -> mặc dù chưa có ng iêu để nhớ :))
  7. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

:O em thích topic này hơn r đấy ạ!!! cảnh đẹp cơ mà ng cũng đẹp! :-bd cũng muốn đi đc như Bác...! biết đến bao giờ
  8. thanhluan

Câu nói quen thuộc, xách balo lên và đi thôi bạn :)
    a.ying1091 thích bài viết này
  9. a.ying1091

mẹ tớ mà dễ chịu, k lo này nọ chắc cũng đã xách balô và đi...! với chưa có máy có xách cũng k đi đc :-s
    rainiegreenthanhluan thích bài viết này.
  10. thanhluan

Hồi đầu mình cũng chỉ đi với cái máy kts đi mượn.
    hồi đầu mình đi pa mẹ cũng lo cũng ko yên tâm, vì là con trai út và duy nhất nên cái độ lo nó lại càng tăng vọt...
    nhưng cứ đi, cứ liều mở ra những cánh cửa mới, đi rồi quen nhiều, hiểu biết hiều, quan hệ được mở ra và từ đó cũng năng động hơn, tự kiếm tiền cho những chuyến đi.
    giờ pa mẹ vẫn lo nhưng ko cấm đoán nữa rồi :) cái gì cũng có cái lần đầu của nó và cũng đều có cái khó khăn của nó. nhưng nếu cứ sợ mưa hắt, hay nắng soi mà ko mở bất kì cánh cửa nào ra thì bạn sẽ ko bao giờ thấy được thế giới bên ngoài.
  11. a.ying1091

thế này chắc phải đi 1 chuyến :"> năn nỉ chắc mẹ sẽ xiêu thôi! con trai thì cũng lo ít hơn con gái mà :-s *k cho đi nhưng gặp ai cũng kêu ca: "con nhà em nó nhát lắm, chả bjờ jám đi đâu 1 mình. 20 mấy tuổi mà k bằng con bé nhà chị"* suốt ngày sợ con chơi với phần tử xấu...! biết mẹ lo nhưng đôi khi cũng nên như vậy quá nhỉ :-s nghành mình k đi thì k biết...! k làm thì k lên...!
  12. thanhluan

Bất kì bà mẹ, ông bố nào cũng rất rất lo cho con cái mình dù là trai hay gái. Nhưng cái quan trọng là phải làm sao để gây dựng niềm tin nơi pa mẹ để cái mức lo lắng ấy nó giảm xuống đủ đến độ pa mẹ yên tâm cho đi e ak :)
  13. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

thích #4 và #12
  14. a.ying1091

mẹ em thì dạo này tin tưởng em lắm! k có n.y là tin hẳn ra :P nhưng đi đâu xa mà k có đi chung với gd là lại ko cho đi!!! từ nhà em đi Tiền Giang mà mẹ vẫn k cho đi :-s
  15. thanhluan

Mẹ mình thì lại bảo có ng iêu đi thì càng tin tưởng :))
  16. a.ying1091

:| ôi tr!!! các bà mẹ có các suy nghĩ thiệt là tr ơi ^:)^
  17. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

đẹp !!!<3 <3<3 <3<3 <3
  18. thanhluan

Gì chứ mama mình thì suy nghĩ khá là khác các bà mẹ khác. Cụ tính là nếu nó có ng iêu thì nó ko thể dấu cái gì được, 1 số chuyện, hay 1 số chuyến đi nó có thể dấu mẹ chứ chắc chắn ko bao giờ dấu ng iêu, nên chỉ cần hỏi ng iêu nó là ra @-) mình cũng đến phục mẹ mình, thế mà cũng nghĩ ra được
    Thanks bác :D
  19. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Vừa đi Mộc Châu được mấy hôm và lên đấy chả thấy hoa hoét gì cả :(
  20. thanhluan

Bác phải vào trong bản mới có, vào càng sâu thì càng nhiều và càng đẹp, nhưng đường vào thì cũng phê đừng hỏi :))...vào pa phách 3 tầm này đang trắng xóa núi từng đấy ạ :)

Ủng hộ diễn đàn