Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Phương Uyên - Một ngày nắng ( Bãi cháy,Hồ Xanh - Sơn Trà - Đà Nẵng )

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Otuad, 8/5/13.

Lượt xem: 11,012

1. cutitapyeu

cutitapyeu Mới đăng kí

có vài pic bác chủ đánh flash hơi quá tay thì phải, da mặt mẫu hơi bóng ;;)
  2. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Mình không quan trọng các nguyên tắc lắm :) Vì càng trở về gần đây, nhiếp ảnh đã có rất nhiều sáng tạo mới mẻ, nói chung là rất tuyệt vời :))
    Mình mới chơi ảnh thôi, nhưng cũng có vài nhận xét: về độ nét thì được rồi, bố cục khá tuy nhiên chưa sáng tạo. Màu mè thì cứ để bt thế này thì chả ai chê :)). Còn duy có một điểm mình thấy chưa ổn là ở mấy pic đầu, bạn điều khiển ánh sáng vào mod chưa được hợp lý lắm, dẫn đến những vùng lốp nho nhỏ, khiến face bị ảnh hưởng tương đối :).
    Bức này mình thấy a/s + color tương đối ổn, vì vùng cánh tay hơi bị cháy sáng :)

3. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Bạn nhiều nguyên tắc thế? Mình thấy nghiêng chả sao cả. Bạn mẫu nữ rất xinh xắn, xì tin và vui tươi. Tác giả chụp nghiêng nhỡ đâu là để miêu tả cái đó thì sao.

Bộ này chụp khá kỹ đấy chứ. Có cả hắt sáng (?) Ảnh trong và nét thế còn gì.
    hoangphuchsu thích bài viết này
  4. zonic1308

zonic1308 Thành viên cấp 1

haha...mình có fb của mod các bạn ạ :D
    nhưng chủ thớt chắc không cho đưa lên đâu ^^
  5. LHV

LHV Thành viên cấp 1

Bố cục mình không nói vì có người góp ý với bạn rồi. CÒn chất ảnh thì đẹp, Ảnh gốc hay bạn có kéo màu k
  6. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

pic 1 thật tươi trẻ sức sống. Đến mấy pic cuối mình thấy ghét thèng kia qá :3 :3
  7. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

:-bd đẹp đẹp
  8. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

Bố cục bạn này cứ chóng cả mặt nhở...đúng là vấn đề của bạn rồi :))
  9. hung6767

hung6767 Thành viên cấp 1

Đẹp quá ạ .... em lấy làm stock được hok ???? Em muốn làm manip
  10. Chương Đinh

Chương Đinh Mới đăng kí

Theo mình đã là nghệ thuật thì không có bất kì một nguyên tắc nào cả. Tất cả những cái gì gọi là quy tắc trong nhiếp ảnh chỉ là lí thuyết, cái đã được nhiều người áp dụng và nhiều người công nhận là ok. Còn bản thân mỗi người chụp đều có thể tự tìm cho mình 1 "quy tắc" riêng miễn sao ảnh mình cảm thấy ổn và mọi người thấy thích là được :)
    Vote ảnh đẹp :)
    hoangphuchsukakunamakata thích bài viết này.
  11. overrage

overrage Thành viên cấp 2

bộ ảnh đẹp, mẫu xinh tươi .. tác giả thích chụp nghiêng dữ ;;)
  12. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

theo mình thì bạn muốn tập bố cục tốt thì hạn chế chụp nghiêng và tốt nhất đừng chụp nghiêng, vì chụp nghiêng là một cách ăn gian bố cục và khi ng ta ko biết sắp xếp hình ảnh thế nào cho hợp với khung hình là nghĩ ngay đến chụp nghiêng vì nó lấp đầy khuôn hình, càng người mới chụp hay ko có sáng tạo càng hay chụp nghiêng:)) ng ta chụp nghiêng khi có ý đồ, còn ảnh nghiêng ở đây mình ko thấy việc chụp nghiêng nó hỗ trợ gì cho ảnh. Còn cái việc ko nguyên tắc mà có bạn nào đó bảo thật ra là nó có nguyên tắc cả, chẳng qua là nguyên tắc này bạn chưa biết đến, vô tình biết rồi bảo là phá vỡ nguyên tắc hoặc ko theo quy luật, dù bạn có làm gì thì nó vẫn theo những quy luật hình ảnh hay thẩm mỹ :)) trên thế giới này, ko có gì ko có logic của nó hehe
    Bạn có điểm mạnh là cảm nhận về cân bằng sáng tối và màu tốt, hơn rất nhiều ng trong forum này (xin lỗi nói hơi động chạm) :))
    Zeroco thích bài viết này
  13. longmaba

longmaba Thành viên cấp 1

không cần thiết lúc nào cũng phải tuân theo nguyên tắc 1/3 :)) nhưng mà đúng là bức ảnh thứ 2, đường chân trời ở vị trí 1/3 hoặc 2/3 thì sẽ đẹp hơn :)
    lần đầu chụp mà thế này là khá rồi, chúc bác sớm ra thêm bộ ảnh mới
  14. phamminhtuan

phamminhtuan Thành viên cấp 1

A huy Lai len noc nha roi :))
  15. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

Bác ở ĐN ạ?
    nói chung album tạm ổn bác ạ
    nhưng luôn mang đến cho người xem cảm giác bình thương, hay thiếu thiếu gì đó :D
  16. dennisdang91

dennisdang91 Thành viên cấp 1

Bức 1 làm gì đến nỗi đâu nhỉ @@ mình thấy bạn chủ chụp mẫu nghiêng với đường chân trời nhưng bù lại lại có 2 điểm nhấn là đường chéo do dãy núi + lùm cây phía sau. Đường chéo do dãy núi tạo ra tạm coi là vuông góc với mẫu giống như 1 phép dời hình của đường chân trời nên bố cục của bức ảnh vẫn ổn :D Đây là suy luận của riêng mình thoai mong mọi ng chém nhẹ ^^
  17. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người về bộ cục he he...!!! sẽ cố gắng cải thiện hơn trong bộ ảnh tiếp theo ạ :)
  18. alan_do

alan_do Mới đăng kí

Đâu cứ phải lúc nào cũng bám riết lấy mấy cái quy tắc đó thì ảnh mới được gọi là "đẹp" hả bác. Thiển ý của em thôi.
    Otuad thích bài viết này
  19. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

Quy tắc là một tiêu chuẩn...!! để bức ảnh đẹp mà không cần quy tắc thì mình phải thực hiện và hiểu các quy tắc đó !!! ý kiến cá nhân :)
    kakunamakatahth02x1 thích bài viết này.
  20. Otuad

Otuad Thành viên cấp 2

lên cái gì chú !!! :v

Ủng hộ diễn đàn