Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Update thời tiết Hà Nội

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi thanhluan, 25/5/13.

Lượt xem: 3,880

1. thanhluan Thành viên cấp 4

Cũng Đã khá lâu em nằm vùng không up bai trên 4rum hôm nay xin trở lại với cài cái ảnh nhặt nhạnh thời tiết Hà Nội mấy hôm nay. Tất cả đều được chụp từ cái cửa sổ phòng em :)

#3 và đây là bầu trời của ngày hôm nay
    #4 chỉ 30p sau
    #5 quay sang một góc khác

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đủ bộ mùa hè à nha :)).
    Hải Tranggoal thích bài viết này.
  3. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

bức 2 4 và 5 c k hề chỉnh sửa 1 chút nào à?
    thanhluan thích bài viết này
  4. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

nhtra Thật nói không chỉnh sửa thì không phải, tất cả mình đã sử lý qua bằng pts nhưng khi chụp lên màu cũng gần được thế này rồi, riêng pic5 thì không hiểu hôm nay mưa gió kiểu gì mà chụp lên nó lại lên cái màu ma qoái vậy, ko phải do pts đâu...
  5. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

thanhluan
    ôi, nhưng mà cái đám mây í c ơi.
    sao nó trông ác chiến thế? 2 cái ảnh trên kia kìa, là t đã tg t chụp đc đám mây to lắm rồi, xem ảnh này của c mới biết là k phải...buồn lớm ế:(
    :D
  6. thanhluan

Mình chụp từ trên tầng 9, góc từ trên cao nên sẽ thoáng và rộng hơn nhiều. pic 3 thì mìn phải chụp 2 cái rồi ghép lại thành 1 :)
  7. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ờ hờ, kể ra t k dám lên tầng thượng vì sợ sét đánh :D
  8. thanhluan

:)) mình thì mỗi khi mưa gió hay có gì hay trên trời là tìm mọi cách nhoi lên những chỗ cao nhất có thể, mà bạn chụp 2 cái ảnh kia bằng máy gì.
  9. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

cho c đoán đấy:D
    à t muốn đăng bài thì vào mục nào hả c?
    t muốn hỏi hoa này tên là gì?
    à k c đăng giùm t vs:D
    nhìn từ phòng t này, lần đầu tiên t chụp đc mấy cái bong bóng của mặt trời đấy, hê hê.
  10. thanhluan

Bạn chụp thế này thì mình cũng chịu, hoa thì nhìn như hoa giấy trắng, nhưng lá thì lại không giống.
    máy thì chắc là mấy em canon kts nhỏ nhỏ push and shot. còn nếu là DSLR thì chắc dòng 3 số và để auto. cái hiệu ứng ánh nắng kia thì iphone hay galaxy cũng có thể chụp được mà.
    Đăng bài thì bạn có thể đọc mục hướng dẫn sử dụng diễn đàn, ADư đã hướng dẫn rất cụ thể, trong 4rum có rất nhiều mục, bạn đăng bài trong chủ đề gì thì vào phần đó, tránh lộn box ko lại bị xóa bài ko báo trước.
  11. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

c viết t đọc k hiểu. thật lòng nhé, t thấy hướng dẫn trên trang này khá lâu và dài dòng nên...
    thôi khỏi đăng c à.
    máy t chỉ có 5 Mp thôi, hế hế!
    t k đầu tư mấy chục triệu cái máy đâu.
    c khen nữa đi t nói thông số máy.ha ha ha:D
    à mà thật ip hay galaxy (chắc phải dòng S2 S3 gì đó chứ?) chụp đc cả tia nắng k vậy?
    c dùng thì chụp thử cho t xem nào, k chơi Photoshop nhé!:D
  12. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

thế cái này rõ hơn hem?
  13. thanhluan

Vậy là biết máy bạn là máy gì rồi, dung lượng ảnh 5M hay 6M nói lên điều gì cả, dung lượng ảnh phụ thuộc vào người dùng set size ảnh + lúc chụp bức ảnh ntn, góc rộng và nhiều chi tiết thì ảnh sẽ có dung lượng lớn.
    nói như trên mà bạn không hiểu thì biết là bạn ko phải dân photography rồi. Mình sẽ ko giả thíc nữa.
    bóng nắng thì mình chụp được nhiều lắm.
    nhtra thích bài viết này
  14. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

#3 panorama lệch cả tòa nhà =)))))
  15. happyending

happyending Mới đăng kí

thanhluan theo mình ý của bạn nhtra 5Mp là 5 Mpx chứ ko 5Mb.
    nhtra Theo mình thì cứ đoán đại đây là con điện thoại SE C901(cũng 5Mpx) có flash xenon. Hoa mà bạn chụp mình cũng có trồng nhưng mà không rõ tên lắm.
    thanhluannhtra thích bài viết này.
  16. kevin198788

kevin198788 Thành viên cấp 2

:like: một cách nhìn cuộc sống lạ và đẹp :)
  17. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

happyending :D
    í c là t chụp đẹp quá á?hơ hơ!thích ghê!
    c hỏi bố mẹ hay ai đó biết đc hem? muốn biết tên nó quá!đi mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D
  18. thanhluan

buianhtuan Rất tiếc đó ko phải là panorama mà là mình chụp 2 cái ở 2 góc rồi ghép lại thôi :)
  19. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

Nhìn trời cái kiểu tận thế này trông đã nhỉ? :))
  20. thanhluan

hiulatui ý bạn là bạn rất thíc tận thế :))

Ủng hộ diễn đàn