Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop bị lỗi này ai biết xin chỉ giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Johnny - Nguyễn, 30/7/17.

Lượt xem: 1,677

1. Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Chào mọi người
    Mình chọn công cụ eraiser (xóa) hoặc brush, lúc phóng to thu nhỏ nét cọ thì nó bị lỗi thế này, ai biết chỉ mình với. Cảm ơn

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Eraser nó cũng là theo hình dáng của cây Brush, chứ nó hok phải lỗi gì cả, bạn lên mục Brush, chọn lại cây Brush nào tròn tròn cứng cứng, thì nó sẽ tròn đẹp, vậy thoai. :D
  3. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Không phải bạn ơi, lúc mình để nét cọ nhỏ thì nó là hình tròn, phóng to nét cọ thì nó nhảy ra 2 hình tròn, mình nghĩ là do card màn hình hay gì đó
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể nó là dạng brush kiểu bokeh nên sẽ có nhiều dạng khi chấm lên. Bạn chụp màn hình máy tính cho mình xem chứ chụp bằng điện thoại thế này cũng khó mà biết.
  5. Johnny - Nguyễn

Nó là kiểu brush mặc định hình tròn, lúc phóng to thu nhỏ bị như vậy, mình rê chuột sang chỗ khác nháy nháy vài lần thì nó trở lại bình thường, mình đã gỡ ra và cài bản khác thì cũng vậy. Rất khó xác định khi thao tác tô màu hay xóa.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể quay video lại cho mình xem đc ko? Mình cần xem chi tiết bạn gặp vấn đề để còn có thể giúp.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

VẬy thì phải lên mục Edit, chọn Preferency, chọn mục Cursor, đặt thay đổi các kiểu khác, có cái kiểu chữ thập chính giữa, sài ngon đó, sào qua xào lại nhiều kiểu, sẽ có 1 kiểu sài dc, chứ hok có cách nào khác đâu, nếu gỡ ra cài lại, cũng mệt, chọn 1 kiểu trong đó sài đỡ đê ! :)) (những thứ do card màn hình, thì khó biết lý do).

Nếu hok muốn bị như vậy nữa, thì chỉ còn 1 cách duy nhất, là hạ xuống Photoshop version thấp hơn, sẽ hiễn thị dc. bi giờ là Photoshop bao nhiêu vậy ? CC 2015 và 2017 dễ bị lỗi tùm lum đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/7/17
  8. Johnny - Nguyễn

Nó hiện thông báo như này, chắc bị lỗi driver, mình cài bản CS6 cũng bị
  9. tranvan.muon

@Johnny - Nguyễn : Thì vào Preferency chọn chữ thập, hay cây Brush lông, sài đỡ đê !
  10. Johnny - Nguyễn

Mình đã khắc phục được. Thì ra do driver cũ quá, mình vừa cập nhật và giờ thì ngon lành. Cảm ơn mọi người
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn