Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop bị thu nhỏ trên macbook

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi syndy, 1/9/18.

Lượt xem: 3,417

1. syndy Banned

Mình mới chuyển qua mac, mở photoshop cc 2018 với size 300x250px thì nó ra nhỏ xíu, bằng 1 nửa so với size gốc , Mình thử mở trên photoshop cs6 thì ra đúng kích thước nhưng nhìn giao diện nó cứ mờ .
    Với lại mấy banner hình mình xuất bên win vẫn rõ nét, mà mở trên mac hình nó cứ mờ mờ, mình ko biết phải làm sao.
    Ai biết giúp mình với nha, thanks

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@syndy : Khi chọn cái mục kính lúp, và nhấn nút 100%, thì cùng 1 files, thì tất cả sẽ giống nhau hết, khi nào do màn hình MAC là màn hình xịn, hạt rất nhỏ, láng mịn độ phân giải cao 120PPi, mà bên máy màn hình tầm thường khác, là màn hình hạt to hột hột, 72 ppi, hay 96 PPi, thì sẽ nhìn lớn nhỏ khác nhau. đó chỉ là mắt nhìn màn hình khác nhau, chứ hok ảnh hưỡng kích thước size hình, mà bạn đã sài MAC xịn, thì màn hình mịn, bạn phải biết trước nó là màn hình mịn, rất ngon rồi chứ, sao lại chưa tìm hiểu gì về màn hình xịn 120 ppi, mà cũng bỏ tiền đi mua máy MAC cao cấp sài vậy ? :))

Còn gì hỏi nữa, thì hỏi 1 chổ này dc rùi, hok cần tung cả đóng ra ngoài kia, mà chỉ là những câu hỏi rất đơn giản.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/18

Ủng hộ diễn đàn