Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CC 2015 Việt hóa Full

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi sjcbank, 18/2/16.

Lượt xem: 156,538

1. sjcbank Mới đăng kí

Mình mất 2 tháng Việt hóa bản cho CC này (những ai không thích bản tiếng Việt cũng xin đừng gạch đá nhé)

Sẽ không tránh khỏi sai sót trong lúc Việt hóa, mong các bạn lượng thứ, khi sử dụng chỗ nào không hợp lý các bạn có thể tự sửa lại cho đúng với các chức năng của ứng dụng (dùng Notepad++ hoặc Notepad của windows để edit file tw10428.dat)

Hy vọng anh em sẽ sớm có Video hướng dẫn Full cho bộ VI này.

Bạn nào có nhã hứng gửi file VI cho hãng nó tích hợp vào thì giúp mình, còn không cũng không cần thiết

Anh em download về giải nén sau đó copy đè vào thư mục: Photoshop\Locales\en_US\Support Files\ khởi động lại CC để hưởng thụ thành quả

Tải về tại đây
    Update 06/03/2016 (thêm CS5-CS6+Full CC 2015 mọi phiên bản)
    [LOCK]
    https://drive.google.com/file/d/0B-0kDepe2G9gYkVhSGlpQWNMZEE/view?usp=sharing

Bonus PhotoshopPortable CC 2015 v16.1- Tiếng Việt
    https://drive.google.com/file/d/0B-0kDepe2G9gNnFtc0syaXdGMVk/view?usp=sharing
    [/LOCK]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/3/16
    tonpetr, WiLL.DO, tmtReferendum48 người khác thích bài viết này.
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

trandung37 thích bài viết này
  3. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

Việt hóa sẽ rất lợi trong việc sử dụng cho người mới ,nhưng thấy nó sao sao ấy , sẽ làm cho con người ta nhác tìm tòi (tut ...) hơn không ? . Khi quen với bản VH làm theo 1 tut nước ngoài sẽ rất khó khăn.... nói chung là hơi thích và không hơi thích ,:D:)) mình vớ vẩn quá
    Logan HudgenChillarmy thích bài viết này.
  4. Trần Thành Lợi

Trong khi tut nước ngoài là tiếng anh, rồi giờ quay qua đây dùng VH thì tìm tool kiểu gì @@
    trandung37 thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

tất nhiên là việt hóa cũng có cái lợi của nó, để mọi người ngại english có thể tiếp cận phần mềm 1 cách dễ dàng và gần gũi hơn, nhiều người nhìn vào giao diện toàn english sẽ hơi ngại và cảm thấy xa lạ.
    còn chuyện tut nước ngoài là tiếng anh thì mình nghĩ ko mấy quan trọng, chúng ta vẫn có thể đối chiếu anh-việt với nhau trong quá trình đọc tut, lại là 1 cách để học english luôn, nhất cữ lưỡng tiện. thanks cho công sức việt hóa của tác giả
    strongbaby107, H_T, curin9x2 người khác thích bài viết này.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Việt hoá có lợi nhưng cũng có hại, nói chung cái gì hội nhập được với bên ngoài thì nên để như vậy mà làm, không khéo tự gây khó khăn cho mình mà thôi :)
  7. sjcbank

sjcbank Mới đăng kí

Dòng đầu tiên của bài viết đã ghi rõ: "những ai không thích bản tiếng Việt cũng xin đừng gạch đá" vậy mà vẫn ráng còm cho bằng được. Thật khâm phục các bạn!
    kehuydiet, strongbaby107, curin9x9 người khác thích bài viết này.
  8. nguyen thi thu hang

nguyen thi thu hang Thành viên cấp 2

Người ta giúp tiếng việt rồi còn bày tiếng anh. bạn giỏi Els lắm ah thanhloi.
    Mình ủng hộ sjcbank
    Du Mụcsjcbank thích bài viết này.
  9. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Thanks for sharing.
    Tôi ủng hộ bạn.
    Du Mụcsjcbank thích bài viết này.
  10. haimangablog

haimangablog Thành viên cấp 1

Ủng hộ bác! Bác là người rất có tiềm năng đó :">
  11. sjcbank

sjcbank Mới đăng kí

Tiềm năng gì nữa bạn. năm nay 45 tuổi (1/2 cuộc đời), về hưu non được 3 năm nay rồi:))
    H_T, Jackie.stupidphotottdung67 thích bài viết này.
  12. ktsvuthemanh

ktsvuthemanh Thành viên cấp 1

Dùng tiếng anh quen rồi.
    Nhưng phải khâm phục bác chủ topic về độ kiên trì
  13. drax

drax Thành viên cấp 4

dùng tiếng anh quen r, nhìn bản tiếng việt cứ ngu ngu, lạ lẫm.
  14. sjcbank

sjcbank Mới đăng kí

Update ngày 22/02/2016 trên trang 1
    photottdung67 thích bài viết này
  15. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Mình quen dùng English bởi vì nó đã quen thuộc với mình. Nhưng bạn Việt hóa đc phần mềm thì mình dành cho bạn sự ngưỡng mộ, đã mất công Việt Hóa, rồi share free cho mọi người, ngôn ngữ thì rất khiêm tốn, mình tin sẽ rất tiện lợi cho các newbie, tk's thớt :D
    Jackie.stupidsjcbank thích bài viết này.
  16. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

ngta đã nói k thích thì im rồi mà vẫn cố gào mồm lên ;)) sửu nhi confirm, toàn thành viên cấp 3 4 cả đấy chứ
  17. Phạm Văn Tuyền

Phạm Văn Tuyền Thành viên cấp 2

VH thì tốt cho người mới nhưng cũng có nhiều bất cập lắm. Dù sao cũng thanks bác đã có lòng share cho mọi người :like:
    nguyenvanthinh111295 thích bài viết này
  18. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

sjcbank Mình đánh giá cao tinh thần Việt Hóa của bạn! =D> Bản này làm cho mình hiểu phần mềm và dùng nó tốt hơn rất nhiều. :-bd
    nguyenvanthinh111295sjcbank thích bài viết này.
  19. sjcbank

sjcbank Mới đăng kí

Việt hóa thì mới biết được còn nhiều tính năng mà chúng ta vẫn chưa biết hết. Vì khối lượng text khoảng 1000 trang A4 và chỉ có 1 mình ngồi type từ A-Z nên sẽ có những chỗ không hợp lý, hoặc sai sót! Khi sử dụng chỗ nào không hợp lý bạn có thể edit lại bằng notepad như bài đầu đã hướng dẫn là OK. Thân
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/2/16
    phupham, strongbaby107, cauvongtinhyeu4 người khác thích bài viết này.
  20. Trần Thành Lợi

Có thấy câu nào của tôi là chê chưa ?
    Tôi chỉ nói đến việc bất cập trong tìm hiểu tut ENG-VI thôi.
    Tôi đã chê sản phẩm của tác giả câu nào chưa, nhào vào confirm trẻ trâu các kiểu.
    Những bạn đó đủ già để gọi người khác là trẻ trâu thì đã ko cmt cái kiểu như thế.

Ủng hộ diễn đàn