Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photoshop CC 2018] - Tính năng mới!

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Hồng Sơn, 18/10/17.

Lượt xem: 111,858

1. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn nào dùng bản mới nhất CC 2018 mà gặp tình trạng dùng lệnh Alt + Delete hoặc Alt + Backspace (Fill Forground Color) và Alt + Ctrl + Z (Step backward) như
    • Với Alt + Delete hoặc Alt + Backspace (Fill Forground Color) nếu như phải nhấn tới 2 lần mới được, hoặc nhiều lần nhưng không được thì:

=> Giải pháp: Sử dụng công cụ Paint Bucket (Shift + G) hoặc Fill (Shift + F5) hoặc bất cứ một lệnh nào mà bạn có thể đổ màu lên đối tượng!

• Với Alt + Ctrl + Z (Step backward) cũng như vậy:
      => Giải pháp: Sử dụng bảng History panel
    * Đây là lỗi và Adobe đã xác nhận nó sẽ được cập nhật bản vá trong thời gian sớm nhất!
    tuando25041994tranvan.muon thích bài viết này.
  2. kidofido

kidofido Mới đăng kí

tại sao mình cài xong cờ rắc xong ko có Curvature Pen Tool nhỉ ???
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

kidofido: Trươc đó vẫn có ư? Kiểm tra lại trong Toolbar mình xem!
    • Edit > Toolbar > Kiểm tra trong bảng Customize Tool mục Extra Tools xem nó có đang hiển thị trong đó không!? Nếu không thấy hoặc có thấy, bạn nhấn Restore để khôi phục lại bảng công cụ về trạng thái ban đầu rồi kiểm tra lại.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

:3 2018 nhiều tính năng ngon quá mà không biết sửa được cái lỗi hay crash của 2017 chưa :3
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

kuriborr: Crask cụ thể là thế nào? Nói mình xem?
  6. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

crash là đang dùng 1 tí nó treo rồi diss ra ngoài not responding í -_- thỉnh thoảng quên save là nhọ nên bây giờ toàn để auto save
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thế thì bạn không thể đổ lỗi cho phần mềm được nhé! Lỗi đó bạn phải đổ lên đầu hệ điều hành hoặc phần cứng của máy bạn!
    - Hoặc có cài đặt plug-ins bên thứ 3 mà không ổn hoặc không tương thích thì nó cũng sẽ gây ra tình trạng này!
    kuriborrtranvan.muon thích bài viết này.
  8. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

có vẻ hữu dụng cho các tay wacom, bản update này nhiều chiêu trò cho pen tool ko thua gì ai.
  9. tuando25041994

tuando25041994 Mới đăng kí

Mọi người ơi, giúp mình này với, mình sử dụng màn hình 2K, mà giao diện Photoshop chữ nó quá nhỏ, mặc dù chỉnh đủ thứ rồi vẫn không được (Adobe Illustrator vs Adobe InDesign mặc định giao diện size font rất hợp lý, còn Photoshop thì không)...tks mọi người
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

11. tuando25041994

Hồng Sơn mình đã thiết lập 200% thì nó scale font ra rất rất to, còn 100% - Auto thì rất là nhỏ... tks bạn
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tuando25041994: Đừng có thay đổi ở mục Font chữ mà là mục UI ấy!
    tuando25041994 thích bài viết này
  13. tuando25041994

Hồng Sơn Mình chỉnh ở UI Scaling mà... chắc tại màn hình 2K nó mặc định chữ nhỏ vậy rồi..
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái vấn đề này vẫn còn đang tranh luận khá nhiều.
  15. boylak21

boylak21 Mới đăng kí

anh em cho mình hỏi:
    1. mình mở nhiều file thì bị che mất panels (bảng layer), muốn thấy panels thì fải chuyển màn hình (F). Mình muốn panels luôn on top thì phải làm sao?
    2. Mình dùng bridge để duyệt ảnh, khi mở file ảnh bằng bridge thì bridge vẫn hiện hữu, mình muốn khi mở file ảnh trong bridge thì sẽ tự động chuyển sang màn hình ps thì phải làm sao?
    Mong anh em nào biết hướng dẫn mình ạ! thanks
  16. tuankietart

tuankietart Mới đăng kí

Tôi đã đăng nhập và đã share forum lên facebook mà sao vẫn bị che " Nội dung bạn cần xem bị khóa " và bên dưới vẫn tiếp tục hiện nút share bài nữa là sao Ad ?
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

boylak21: Xin lỗi giờ mới thấy câu hỏi của bạn! Bạn còn cần giúp về vấn đề này chứ?

tuankietart: Bạn chia sẻ chỗ nào?
  18. anhnbt

anhnbt Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn nha mình đang cần cái này. mà vẫn chưa update về sử dụng được
    Hồng Sơn thích bài viết này
  19. RungRinhinfo

RungRinhinfo Thành viên cấp 1

cám ơn bác

Ủng hộ diễn đàn