Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CC2018 bị lỗi gì nhờ giúp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GiaLong0722, 27/4/18.

Lượt xem: 2,545

1. GiaLong0722 Thành viên cấp 1

MÌnh mới lấy cái láp về định cài photoshop để làm nhưng bị thế này.... là sao anh em chỉ giúp.

đang chạy zbook 17 với card Quadro K4100M.
    Khi làm việc với công cụ Rradient hoặc brush thì màu chuyển sắc của nó không mịnh. ( như hình bên dưới )
    TEst thấy phần mềm nào cũng bị có phải do window không các bạn.
    File làm bên máy khác đem qua thì OK... nhưng làm thêm lớp mới là bị ngay.

Tiện thể cho em hỏi thêm cách click chuột chon layer của CC2108 này thay đổi nằm ở đâu... vì em cung quen với cái củ là Ctrl+click ( cái này chọn click trúng là chọn layer đó luôn nên cung khó chịu )
    thnks cả nhà

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/4/18
  2. tranduongco

tranduongco Banned

Bạn lên trang web của Udemy trên đó sẽ hướng dẫn và chỉ dẫn chi tiết bạn cài nếu không được bạn vào bagas 31 rồi tìm cái cc photoshop 2018 để dùng
    GiaLong0722 thích bài viết này
  3. GiaLong0722

GiaLong0722 Thành viên cấp 1

bạn cho mình giúp cái links được không thanks bạn
  4. GiaLong0722

đang cần quá... hóng mỏ chờ các bậc huynh K giúp
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Việc này không liên quan tới phần mềm đâu thớt. Chủ yếu là màn hình có thể bị vấn đề gì đó.
    1. Thử cập nhật drivers cho card màn hình.
    2. Cân lại màu cho máy.

- Còn về sử dụng phím Ctrl + Click để chọn đối tượng (layer) vẫn áp dụng trên CC2018, có gì thay đổi đâu. Khi chọn công cụ Move (V) trên Control panel bar sẽ có mục Auto-Select.
    GiaLong0722tranvan.muon thích bài viết này.
  6. GiaLong0722

Thanks Hồng Sơn

vấn đề cân màu thế nào vậy bạn... nếu rành giúp mình với... đang bí lối.
    Mang lại chỗ bán người ta bảo tại màn hình Dreamcolor nó thế ( như thế mới đúng vì màn hình xịn nên nó thể hiện được hết các chi tiết )

BẢn thân lúc màn hình destop của win 10 độ chuyển màu từ màu này sang màu kia cũng thấy có răng cưa giống thiếu driver vậy... không có độ mịn từ màu này sang màu kia.

Bạn nào rành vấn đề này để lại số điện thoại tư vấn giúp mình.... thanks nhiều lắm.
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Màn hình kiểu Dreamcolor thì cũng không hẳn là hiển thị như vậy. Thớt thử với phần mềm khác xem có bị giống như của Adobe ko?
  8. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Một cách trị ngọn trong Photoshop. Check vào Dither để gradient mượt hơn.

tranvan.muon thích bài viết này
  9. bdesign

bdesign Banned

Nếu không sửa được hiển thị gradient mịn hơn thì là máy sắp hỏng dồi đấy, có gì cho mình xin cái máy để dùng tạm nhá.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@GiaLong0722 : Cái này, có phải là do màn hình hay hok, thì bạn đừng tin cửa hàng nói, vỉ cửa hàng sống, vì chặc chém tiền khách hàng, họ nói, thay này, thay nọ, họ nói, 99% chưa chắc là họ nói đúng. Để mình làm trọng tài, công bằng cho bạn, mới ngon nè, vì mình ở Saigon lận, hok liên quan gì đến kiếm tiền, nên mình làm trọng tài, đứng chính giữa nói, bạn tin dc nè.
    Trọng tài bắt đầu nói :
    Bạn down cái file PSD Photoshop, hiển thị ngon lành, từ máy PC của mình, về máy load vào Photoshop, xem màn hình thế nào, nếu màn hình bạn nhìn láng mượt, thì là mọi thứ đều ngon cơm. cửa hàng là thằng 3 xạo nhất. :))
    Nếu màn hình xấu wắc, thì bạn phải chấp nhận, mình nói máy bạn, là đồ cùi bắp òi, và lúc đó, đã biết nguyên nhân, do máy bạn, bị gì đó, hiển thị PSD ngon lành dưới này, mà vẫn hok ngon, thì mới từ từ hỏi các bạn, là nói sau, hoặc cho bdesign xin về, sài chơi. :))

Link down PSD ngon đây :
    https://drive.google.com/drive/folders/1MXDX1lci7tKhPTO4V-EeGvBkx8nmqUfl?usp=sharing

Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/18
  11. GiaLong0722

@ có bạn nào SÀi Gòn rành về vụ này cho mình xin số chạy qua hướng dẫn giúp.
  12. bdesign

bdesign Banned

Thấy thày em lăn tăn nhiều quá, nên tư vấn cho thày cách loại trừ nguyên nhân:

- Đem cả 2 file (file gradient máy khác mang về máy mình xem vẫn mịn + file tự thày kéo không mịn) đem ra dịch vụ in Color Proof (in test cho ofset, đảm bảo giống ofset 90%), nếu vẫn mịn tức là máy thày hiển thị sai. Nếu không mịn giống như hiển thị, chứng tỏ máy thày hiển thị đúng>và PS, AI, Corel hoặc tất cả phần mềm đều lỗi, hoặc Win lỗi.

- Hoặc thày có thể in laser đen trắng, cũng hiển thị chất lượng hình và độ nét giống như ofset, chỉ khác là không có màu.

- Nếu hình in ra vẫn mịn, chứng tỏ máy hiển thị sai>chấp nhận sống chung với lũ, hoặc mang máy trả lại cửa hàng, đòi lại tiền.

- Nếu hình in ra không mịn giống như hiển thị, chứng tỏ máy không bị sao>vậy do phần mềm của thày. Vậy thày cài lại từng soft một hoặc tất cả, hoặc hạ cấp xuống version thấp (ví dụ CC 2016, 2015). Nếu không được nữa thì cài lại Win, nếu Win 10 vẫn bị thì hạ xuống Win 7. Phải tự biết cách tìm đủ mọi cách để loại trừ nguyên nhân, mới là người biết dùng máy tính. Cuối cùng nữa thì cho mình xin cái máy để dùng nhá, rồi mua máy khác mà dùng.
  13. tranvan.muon

@GiaLong0722 : Mình ở Saigon Q1 nè, mà bạn phải nói, bạn đã down files PSD trên #10 kia, mình đã kiểm tra xong, là Gradient ngon, bạn xem, thì ngon lành chưa ? phải từng bước nói ra, chứ hok nói cái gì, mà kêu các bạn ở đây giúp, thì sao mà biết lý do gì bị xấu. Bi giờ, bắt đầu giúp nè : Bạn nói lại đê, file PSD down trên kia, #10, là ngon, hay là xấu vậy ?
    GiaLong0722 thích bài viết này
  14. GiaLong0722

tranvan.muon

mình có load file bạn về xem rồi nhưng khi view lên vẫn thế.

Mình đã cài lại máy và mới tìm ra nguyên nhân.... nhưng cũng không biết giải quyết sao, không biết phải do phần cứng không?

Khi cái drive của cái card màn hình Quadro K4100M để windown tự nhận thì màn hì thấy Ok lắm... khoảng 7/10 so với máy khác.
    Khi mình dowload driver trên trang hãng về cài vô thì màn hình xuất hiện rất nhiều răn cưa... tách lớp màu nhìn xuất giống như thời win XP bị thiếu driver.... (còn tầm 3/10 so với các máy khác)

Mình cũng load rất nhiều driver của các trang khác đưa trên mạng nhưng vẫn không ăn thu.
    ( đang load cài bản này của iVidia: 391.33-quadro-grid-desktop-notebook-win10-64bit-international-whql)
  15. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Chắc là máy 2 hand nên mua lại hay có lỗi mà đã mua là cửa hàng nó chối lỗi ghê lắm
  16. tranvan.muon

@GiaLong0722 : Bạn mở hình JPEG ngon lành dưới này, qua Windows Paint xem, nếu lỗi, thì hok phải do Photoshop, hok phải Corel, A.I ... tứng bước, từng bước, sàng lọc ra, lỗi do là máy, hiễn thị, phần cứng, Windows òi.
    Cái lại Windows mới, giữ cái nào, chất lượng 7/10, đứng cài linh tinh loạn xạ, vì khi in ra, nó cũng là hình tốt. bạn cứ nhắm mắt làm Photoshop, Save lưu, kệ nó nhem nhem, mà sau này, người khác lấy file, cũng là láng tốt,

2. bạn lưu PSD, cho các bạn, ở đây xem thử đê, rồi sau này, cứ nhắm đại con mắt, mà làm Photoshop, kệ nó nhem nhem, người ngoài, đâu có đứng trước máy PC bạn đâu, bạn hok nói ra, thì ai mà biết, bạn dùng máy dỡm, làm ra đồ xịn. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 4/5/18

Ủng hộ diễn đàn