Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop chậm, lag khi sử dụng card RADEON

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DuyCung, 2/2/18.

Lượt xem: 2,522

1. DuyCung Mới đăng kí

Các bro cho em hỏi với ạ !
    Hiện tại em đang xài Photoshop CC 2017 trên con laptop Dell chip i7 và card rời RADEON 2G
    Không biết tại sao mà em chạy Photoshop nó giật lag lắm ạ ! có ai có kinh nghiệm setup như thế nào không chỉ cho em với !
    Em đã để max hiệu suất của card rời rồi mà vẫn ko có tác dụng !
    Thank !

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cho mình xin tên model con card đó!
    DuyCung thích bài viết này
  3. DuyCung

DuyCung Mới đăng kí

4. DuyCung

DuyCung Mới đăng kí

máy tính của em là Dell Inspiron 5459 i7
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Do nhiều yếu tố nên chúng ta chưa thể kết luận đc nguyên nhân. Phải kiểm tra từng cái một. Có thể do công cụ cờ rắc khi ta cờ rắc gặp vấn đề (hầu như là dùng cờ rắc đều gặp), do phần mềm gây nên với phần cứng (nên cập nhật driver cho máy, phiên bản cho phần mềm để sửa lỗi hiệu suất giữa phần mềm và hệ điều hành).
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@DuyCung : CC 2017 bị lắc, là chưa có ai sửa nỗi, chưa có ai nói vài chiêu, là hết lắc, bi giờ, không nói về chuyện mua, thay, máy mới nhé, thì coi như hết cách sửa, chỉ có lùi xuống thành Photoshop CC 2014, là xong phim, mà CC 2014 chức năng, cũng ngang ngữa với CC 2017, chạy ngon cơm, vì CC 2017, kén lém, mình muốn lên CC 2015 cũng không lên nỗi, chỉ có CC 2014, là chạy nỗi thoai, tuy nhiên, không phải CC 2017, ai cũng bị lắc, cũng có người bị treo máy, đứng luôn, he he ! :)).

CC 2014 :

https://forum.vietdesigner.net/forums/phan-mem-photoshop/

Chỉnh sửa lần cuối: 7/2/18

Ủng hộ diễn đàn