Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS2 dùng được không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Congabuon, 4/8/15.

Lượt xem: 3,353

1. Congabuon Mới đăng kí

Máy mình cấu hình Core I3=2348M CPU @ 2,30 GHz
    Ram: 2GB
    Đang dùng Win 7 professional 32-bit
    Hiện tại mình đang dùng CS2 và đang tìm hiểu về nó , trên mạng có hướng dẫn một số chức năng chỉ có ở CS3 trở lên.
    Mình đang hơi quan ngại không biết có nên dùng CS2 không nữa, máy mình có thể dùng Cs mấy thì phù hợp không bị đơ máy nhỉ mọi người :D Cảm ơn mọi người

...
  2. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Trước e có con core2 mà còn quẩy được cs3 mà bác ơi.
    Bác cứ quẩy đi.Pts cs2 giờ dùng thì vẫn được nhưng lúc muốn tìm hiểu kỹ thuật nhưng nhiều tut các bác lại viết trên các bản cao hơn lại khó vọc bác ạ.
    Nhưng mà theo em thấy cs3 có vẻ nặng nặng hơn mấy bản sau này hay sao ấy. Không biết có đúng ko
  3. Congabuon

Congabuon Mới đăng kí

Lắp thêm Ram 2 GB nữa dùng PS6 được không bác
  4. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

2k15 rồi bác. nâng cấp đi
  5. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Em đồng ý với bác NamHoang , 2015 sắp 2016 rồi bác ạ. Đầu tư mấy trăm làm con ram cũ cũng được rồi làm việc, học tập cho thỏa thích đỡ phải lăn tăn
  6. chuoitieu1993

chuoitieu1993 Mới đăng kí

Giá thế nào bạn ơi
  7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

corei3 mà có 2,30 GHz thôi à , máy mình không phải corei 3 , chạy cs5 phi như ngựa
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/15
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

CS2 dùng từ thời còn cày Pentium 3 với Pentium 4 đôi khi ram chỉ có 128mb vẫn gánh vác được em nó đấy thôi, nhưng không biết máy thớt có cái vga hỗ trợ đồ họa không nhỉ.
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

làm PS thì cần gì VGA nhỉ, có phải chơi game đâu?
  10. Congabuon

Congabuon Mới đăng kí

Máy mình yếu mà :D
  11. Chu Soan Soan

Chu Soan Soan Thành viên cấp 2

CS3 portable =)
  12. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Cấu hình máy bạn có thể xài tốt CS3, CS4 luôn. CS6 chắc cũng chạy nổi mà ko mượt đâu (pentium 4 ram 1gb là chơi được rồi). Khuyên là cài CS4.
    Tham khảo từ trang chủ adobe.
    Photoshop CS4 system requirements
    Windows
    • 1.8 GHz or faster processor
    • Microsoft® Windows® XP with Service Pack 2 (Service Pack 3 recommended) or Windows Vista® Home Premium, Business, Ultimate, or Enterprise with Service Pack 1 (certified for 32-bit Windows XP and 32-bit and 64-bit Windows Vista)
    • 512 MB of RAM (1 GB recommended)
    • 1 GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation (cannot install on flash-based storage devices)
    • 1,024 x 768 display (1,280 x 800 recommended) with 16-bit graphics adapter
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

NamHoang: Kể cả là 2020 hay là 20100 đi chăng nữa nếu không dùng hết tính năng của nó thì cũng bằng thừa.
  14. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

máy như thế cài win 32 bit rồi cài CC 32 bit cũng đc mà có gì đâu... còn làm việc với file nặng thì bản nào là lag...
  15. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

máy mình như bạn phan luôn CS6 còn được.
    Tác vụ nhỏ nhỏ thì đủ dùng rồi.
  16. kyliechen

kyliechen Thành viên cấp 1

máy em ram 3gh core2 vậy có lên cs3 được không ạ
    binlop82 thích bài viết này
  17. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cs3 Portable xài ngon. Hồi mình còn xài Intel(R) Celeron(R) ram 2GB mà chạy vãn đc mà cũng đú CS5 Portable rồi, thấy khởi động lâu với mở file chậm thôi.
    kyliechen thích bài viết này
  18. kyliechen

kyliechen Thành viên cấp 1

có thể cài lun cai Lr không bạn, bữa mình có down từ trên diễn đàn về mà chưa dám unrar
  19. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Được bạn nhé! Cài được nhưng tốc độ làm việc thì bạn kiểm tra nhé.
  20. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner bạn nói đúng. kể cả bạn bây giờ mình dám chắc b cũng không dùng hết chức năng. nhung dùng bản mới nó có nhiều chức năng tiện hơn cho việc sử dụng, tối ưu hơn. m k có ns là 2020 hay 2030 thừa thái gì cả.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn