Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS6 không zoom in bằng Ctrl + (+) được tại sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi anhhunghoi, 1/11/13.

Lượt xem: 40,253

1. anhhunghoi Mới đăng kí

Tại sao pts cs6 e vừa cài... zoom in ảnh bằng phím Ctrl + (+) không hoạt động được. Không như các phiên bản trước.. e chỉ sử dụng được zoom out bằng Ctrl + (-) thôi. Có ai biết bị lổi gì không. Giúp e với ? e cám ơn

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Nhấp vào đây, đổi thành EN (english - united state)
    Monkey-HT, haclay, hannah72982 người khác thích bài viết này.
  3. anhhunghoi

anhhunghoi Mới đăng kí

cám ơn nhé Trung Kiên
  4. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

mình toàn nhấn Alt + lăn chuột :))
    huynguyen1059 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

trích từ hướng dẫn bên danweb.vn

Chỉnh sửa lần cuối: 4/12/13
  6. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

Còn cái của mình thì dùng alt + lăn chuột lại không được, còn cái - và + thì vẫn dùng sơ sơ
    ai biết cách khắc phục giúp mình với, tại phím tắt trên bàn phím ít khi dùng cái đó để zoom lắm
  7. kokoro tan

kokoro tan Mới đăng kí

8. magnguyen

magnguyen Mới đăng kí

Cho mình hỏi, mình có thói quen zoom bằng phím Z và di chuột trái phải, bình thường vẫn dùng được nhưng không hiẻu sao hnay mở pts lên thì ko dùng đc nữa. Có bạn nào biết tại sao ko?
  9. huynguyen1059

huynguyen1059 Mới đăng kí

Nếu là windows 10 thì vô vọng, không xoay chuột để zoom đc :(.
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

magnguyen: Cụ thể nó lỗi như thế nào bạn phải nói rõ ra chứ?
    huynguyen1059: Xoay chuột để zoom?
  11. huynguyen1059

huynguyen1059 Mới đăng kí

@du-kun-vietdesigner.406: Alt + xoay chuột bạn. Bản win10 cũ bị lỗi như sau khi update windows thì hết bị
    =>feedback.photoshop.com/photoshop_family/topics/is-it-just-me-that-my-zoom-thru-scroll-wheel-isnt-working-on-my-photoshop-cs6-im-testing-windows-10
  12. quangngoc2015

quangngoc2015 Banned

Cái này là do cài đặt trong pts thì phải...ấn ctrl + K để cài đặt rồi zoom bằng con lăn của chuột được mà.
  13. Luk67

Luk67 Mới đăng kí

Mình cũng không zoom được bằng ctr++ và ctr 0 nữa. Bạn nào giúp mình với.
    Mình dùng photoshop cc 2015.
    Thanks !
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Luk67: Xem CPU và Ram có tăng quá cao ko. Khởi chạy Ps dưới quyền quản trị xem.
    tranvan.muon thích bài viết này
  15. My Tu

My Tu Mới đăng kí

ad cho hoi sao ma e zoom lon k dc..CTRL + k dc..CTRL - Thi dc
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

My Tu: Bạn xem lại xem windows có đang ở chế độ VIE ko? Nếu có thì chuyển về ENG bằng tổ hợp phím tắt Windows + Phím cách. Và cả Unikey nữa, cũng chuyển về ENG luôn. Nếu không được thì xem lại #14 mình có nói đó.
  17. Tên Này Là Duy Nhất

Tên Này Là Duy Nhất Mới đăng kí

Bạn bật bộ ghõ Unikey từ Việt sang Eng, chuyển từ Ctrl+Shift thành Alt+Z là ok nhé

Ủng hộ diễn đàn