Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS6 Portable bị lỗi khi type tiếng Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hàn Thiên Lam, 4/6/18.

Lượt xem: 3,164

1. Hàn Thiên Lam Mới đăng kí

Máy tính của mình mới cài lại win.
    Nên mình lại tiếp tục cài đặt CS6 portable cho máy như trước. Nhưng lần cài này, mình phát hiện photoshop bị lỗi khi type tiếng Việt ngay cả khi mình sử dụng các font cơ bản như Time New Roman, Tahoma... ( Mình cũng chưa cài thêm font gì ngoài các font mặc định sẵn trong máy, bảng mã và kiểu gõ mình cũng đã điều chỉnh đúng )
    Sau đó mình lên google, search vài bài, không biết là có đúng lỗi máy mình không nhưng mình đã làm thử, như là chạy unikey ở adminstrator, hay là vào relion and language và vào phần add gì đó và thêm ngôn ngữ tiếng Việt gì đó ( không biết có gõ đúng chính tả không >< )

Và kết quả là vẫn thất bại

À, win hiện tại mình dùng là Win 7 ạ.

Hiện tại mình dùng điện thoại nên ảnh lỗi mình search google minh họa ạ ><.
    Sau khi mình gõ tiếng Việt, bị lỗi dấu, sau đó em sử dụng con trỏ bấm vào dòng text vừa gõ, thì hiện ra thông báo lỗi và layer text em vừa gõ cũng biến mất.

Mọi người xin chỉ giúp mình với ạ T.T mình đã dùng cả ngày để tìm lỗi nhưng thất bại :(

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Portable, có người làm Portable sài tốt, cũng có người làm Portable bị lỗi, đa số, là hok chạy dc Pluign, hok chạy dc 1 số Mock up, Actions nữa, Portanle hok làm ăn gì dc cả, bạn nên cài .exe mới ngon, dù chủ thớt bị banned, vẫn vào đây đọc chơi, theo du khách đi ngang qua, thì vẫn đọc dc, rùi quay đi cài .exe là xong phim. :))
  3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Bản thân Portable thường xuyên share ra luôn có một lỗi nào đó. Chỉ dùng khẩn cấp hoặc cho ai cần gấp sài cho nhanh chỉnh sửa sơ sơ này nọ thôi. Ấy vậy mà vẫn nhìu ng sử dụng nó làm app chính luôn
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@David★Lyn : Đúng rùi, Portable là người ta nhét trong USB, khi đi làm hoặc ra tiệm thuê net, hay gặp bạn bè, du lịch, có máy, làm 1 số ảnh nhanh, mà chủ thớt, ở nhà, ổ cứng rất lờn, trên 100GB, 64 bit, Windows 7, ngon lành, mà cũng cài Portable nữa, rùi cài lại vài lần, Portable làm bị hư Windows vài lần, mà cũng ráng sài Portable nữa ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/18
  5. David★Lyn

Thì bởi vậy thấy nhiều người sử dụng nó thường xuyên như công cụ chính, chứ cơ bản thấy bản ấy chỉ có mấy chị em hay dùng ra nét chỉnh sửa ảnh của bản thân sống ảo thay cho phiên bản Ps Web (vốn xử lý kém rất nhiều)
  6. alace cullen

alace cullen Mới đăng kí

z lỗi công cụ liquify cũng do phiên bản portable ạ
  7. David★Lyn

Cơ bản là những bản Portable là từ người dùng sử dụng bản cài đặt rồi dùng các công cụ nén nó lại đưa lên thôi. Và nếu bản cài đó có vấn đề thì khi đưa lên cũng vậy, hơn nữa nó không thể tự cập nhật fix lỗi nên cách tốt nhất là tìm một bản khác hoặc nếu ng thường xuyên sử dụng thì lời khuyên là "Hãy cài đặt bản chính thống luôn"

Ủng hộ diễn đàn