Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop của mình bị lỗi gì đây vậy ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi s0m0t, 27/7/16.

Lượt xem: 4,591

1. s0m0t Mới đăng kí

Mọi người ơi, Photoshop của mình bị lỗi gì đây vậy ? Mỗi lần mở Pts lên là nó cứ bắt chờ chạy cmd mấy 1 lúc mới chịu cho mở pts lên

Ai biết đây là lỗi gì và có cách khắc phục không ạ !
    Mình xin cảm ơn trước :P hihi

...
  2. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn chạy bản full hay portable vậy? Và đang dùng bản mấy?
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cho mình xin cấu hình máy. Toàn thông báo cần hỗ trợ phần cứng ở phiên bản cao hơn thôi.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

ps portable chắc luôn.
  5. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

mình cài bản full mà, bản cs6
    cấu hình máy đây
  6. vietnamvisa

vietnamvisa Mới đăng kí

Nên cài lại Pts đi có thể cờ rắc ko ổn. Nếu chỉ cần xài cá nhân cài photoshop 9.0 miễn phí có bản quyền xài thả cửa. có thể download tại download.com.vn
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

hiện tượng như của b m chỉ thấy với dạng portable thôi, bản full thì chưa thấy bao giờ. còn theo thông báo vs cấu hình của bạn thì card intel tích hợp ko đủ để chạy phần đồ họa bản cs6 64bit.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

- vietnamvisa : Mình dùng không quen á :( nhưng chắc phải thay thôi. Dùng bản 9.0 nó có nặng máy không ?
    - drax : Máy mình có cả card rời 2g sao lại không đủ :(
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

s0m0t m chỉ nhìn cấu hình máy b thôi, con này nguyên bản là ko có card rời nhưng có thể nâng cấp, b nói vậy thì m chịu r, ko biết lỗi gì.
  10. tienart

tienart Thành viên cấp 1

Trước máy mình cũng từng bị thế này nhưng cmd nó chỉ nháy 0,5 giây là lên được photoshop. Nghe thằng bạn nói là do cấu hình chưa đáp ứng. Nhưng mà vẫn dùng pts bình thường. Sau này mình cài bản khác thì ko còn hiện tượng này.
    Hồng Sơns0m0t thích bài viết này.
  11. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

drax : Cấu hình máy mình chụp ảnh lên rồi mà
    tienart : Của mình là 10s cơ :( mà bạn cài bản gì vậy
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

s0m0t ở hình đầu tiên bạn post lên m có thể thấy bạn chạy cs6 bản 64 bit nhưng portable hay full thì chịu, ko ai đoán được. ở hình thứ 2, m chỉ biết được thông số máy, hệ điều hành, chip và ram, muốn biết thông số card hay sound phải nhìn mục display hoặc sound. theo như hình 1 thì m đoán máy b đang dùng card tích hợp onboard kia kìa, mặc dù có card rời nhưng b ko active nó lên, khác nào mua đồ rồi không dùng, cái dòng render...intel graphic... ấy.
  13. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

drax Đây bạn ơi

14. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

máy báo OpenGL, hình như driver card của bạn có vấn đề
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

s0m0t m đoán ko lầm mà, thông số card đang dùng là onboard không phải card rời, b kiểm tra active cái card của b lên đi, kiểm tra driver card ok hết chưa, nếu ok hết thì bạn xui r, card rời có lỗi.
  16. BluenBlue

BluenBlue Mới đăng kí

card rời chưa kết nối kìa :v
  17. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

drax làm ntn vậy bạn :(
    mình dốt khoản này :(
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

s0m0t b phải chuột vào manage mục device manager/display xem nó có tên card chưa, đủ driver chưa, chưa có driver hay bị lỗi nó sẽ có màu vàng, cần update, còn ko là ok rồi, ok thì bạn phải chuột chọn tên card vd nvidia...mò vào phần setting của card kích hoạt lên thôi.
    s0m0t thích bài viết này
  19. s0m0t

s0m0t Mới đăng kí

drax vầy có phải không bạn
    drax thích bài viết này
  20. drax

drax Thành viên cấp 4

s0m0t card của b nhận r đấy, b giờ mò ra màn hình nhấn phải chuột sẽ thấy trình điều khiển nvidia...trong menu chuột phải, mò vào setting làm như mình nói thôi. dòng card khác nhau nhưng setting thì tương đối như nhau thôi. sau khi ok mục display sẽ hiển thị tên card là ok r.

Ủng hộ diễn đàn