Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop đang sử dụng thì bị lỗi?!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi RainyWarrior, 20/11/12.

Lượt xem: 4,598

1. RainyWarrior Thành viên Max level

[​IMG] Tình hình là gay rồi các bác các thím ạ, máy của mình cài và dử dụng PS CS6 portable, hôm qua đang vẽ dở mấy cái hình pixel thì có điện thoại, mình tắt màn hình rồi ra ngoài nghe máy một lát, lát sau vào thấy máy bị tắt [​IMG]

hỏi ra mới biết là Ba mình thấy máy k sử dụng nên... rút dây nguồn [​IMG]

mở máy lên thì k vào PS được nữa, click vào nó chớp một cái rồi k hiện ra cái gì luôn [​IMG]

gỡ ra cài lại cũng vậy, mình thử down bản CS5 về giải nén ra thì bị lỗi thế này [​IMG]

gỡ ra cài thử một lần nữa vẫn vậy, có bác, thím nào biết thì chỉ mình cách khắc phục với [​IMG]

...
  2. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

cài lại win đi thím :3
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Bạn có một người bố thật tuyệt vời...<:-P
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

không còn cách nào sao :ah:
  5. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

ghost lại là vừa
  6. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Vi-rút rùi anh à......anh tháo máy ra rùi lấy bình xịt côn trùng xịt thẳng vào chỗ anh nghi ngờ vi-rút đang ẩn nấp.....nhanh lên may ra còn kịp....p/s: cài lại win thui anh à....bữa trước máy thèn bạn của em cũng có bị như thế này rùi.....hix
  7. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

bác này tiếu vãi =))
    chipxinh2310 thích bài viết này
  8. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Portable thi thua roài. Cài bản Setup đi thím.

Ko thì giải quyết như sau. Down máy soft quét Registry về quét sạch máy + rác đi (CCleaner hoặc JetClean ).
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Các bác cho mình ké 1 câu với : Không hiểu sao mấy ngày gần đây hễ mỗi lần nhấp phím T để sử dụng Text Tool là PS bị đơ luôn , ko hiểu sao nữa :((
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

PTS CS5 vs 6 mình thấy hay bị vậy. Để im 1 chút (vài giây) là hết
    DX_Degeneration thích bài viết này
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Lỗi này là win của hệ thống rồi bạn ơi :D. Màn hình desktop đẹp thế :x. xin bản quyền làm cái =))
  12. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Rất có thể do load font lâu đấy, bạn nên hạn chế bớt những font ko sử dụng, và khi khởi động máy chậm cũng do font nữa, còn 1 số lỗi khác thì bấm T sẽ bị văng, tốt nhất là giờ xem tình trạng trước, xong thì copy lại brush,action,...của PTS và cài lại :))
    DX_Degeneration thích bài viết này
  13. RainyWarrior

em lừa anh hả, hồi nãy anh đem xịt mà ko thấy con nào chết, đem nhúng nước cũng vậy à[​IMG]

em dùng revo uninstaller pro rồi, cũng k được bác ạ[​IMG]

của thím nè
    http://forum.vietdesigner.net/threads/xin-tu-van-sua-lai-cai-wallpaper-nay.5234/
    Hồng Sơn thích bài viết này
  14. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thớt nói là
    ~X(
    Thím mua dầu ăn chưa :-B
  15. Fly Nguyễn

Nghe nói thím bị gay
    Em vào xem liền tay
    PS thím hỏng ngay
    Ông già thím thật hay

Máy ko dùng tắt ngay
    Ôi kiểu này thật gay
    Yêu cầu cài win ngay
    Kiểu hỏng máy + Gay
    Trần Thành LợiRainyWarrior thích bài viết này.
  16. RainyWarrior

dầu ăn bây giờ xưa rồi thím ạ[​IMG]
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  17. Fly Nguyễn

Thím ko xài dầu ăn cũng dc, cứ lấy webcame của máy quay vài đoạn clip 18+ của thím lên là vi rút vi riếc gì chạy hết =))
    RainyWarrior thích bài viết này
  18. RainyWarrior

cảm ơn thím, để em thử [​IMG]
  19. RainyWarrior

há há, được rồi các thím ạ, em google thấy nhiều cách nhưng mà cuối cùng thử cách là cài microsoft .NET frame work 3.5.... OK!

20. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn