Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop lỗi - mở không lên.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi miendat2, 24/11/13.

Lượt xem: 24,371

1. miendat2 Thành viên cấp 2

Các bác giúp em với. Photoshop portable của em nó bị lỗi, mở ra nó như này này:
    Nhấn vào là nó hiện lên cái bảng rồi im luôn. EM đã tìm trên Google, có nhiều pro nói nhiều cách nhưng vẫn không được. Win xp không cần chạy bằng quyền admin, nó không xung đột phần mềm, không lỗi font, không bị AV chặn, nói chung là em thử cả rồi, cả cài bản đầy đủ cũng không được, và cũng đã thử tất cả các bản portable luôn rồi. Các pro giúp em với :((
    Ah mà cả cái Photoscape của em mở cũng không lên luôn, nhấn vào rồi nó không có hiện tượng gì luôn
    Mong các pro giúp. Cảm ơn các bạn.

...
  2. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

3. miendat2

miendat2 Thành viên cấp 2

phanhang Mình chỉ dùng 1 phiên bản, không có nhiều. mình chỉ cài thử PTS CS3 nhưng vẫn ko được và đã gỡ sạch bằng phần mềm chuyên dụng, vẫn ko được :(
  4. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Bạn chờ 1 lúc nữa là nó lên ý mà :D
  5. miendat2

Furin đã nói là nó hiện lên rồi mất luôn. Chả hiểu sao bạn lại cmt thế nhỉ @@
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Cài bản setup thì nó có báo lỗi gì ko? XP của bạn là XP SP mấy? @@
    Cài vào bị luôn hay là dùng 1 thời gian rồi nó mới bị?
  7. miendat2

N.P không bạn ah, setup nó vẫn y như thế, mở không lên, XP của mình là XP SP3. Mình dùng 1 thời gian rồi nó mới bị, giúp mình với bạn :((
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Thế thì phải coi lại là trước khi nó bị thì bạn có làm gì tác động đến nó hoặc Win không (cài thêm hoặc sửa đổi gì đó). Không có chuyện đang xài ngon lành mà tự nhiên nó bị đâu.
  9. miendat2

N.P mình nghĩ là không, mình tìm trên Google thì rất nhiều người bị, nhưng vẫn chưa ai giải quyết được. Mình đã thử tất cả các khả năng gây ảnh hưởng đến PTS nhưng đều vô vọng.
  10. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bạn vô Task Manager, và xem thử có process photoshop.exe hay ko, nếu ko có, thử mở bằng task manager. Nếu có nhiều hơn 1 process tên photoshop.exe thì tắt bớt.

Ngoài ra bạn nên check lại tất cả, xem thử Win có bị lỗi gì ko, ổ cứng có sao ko, máy có bị virus ko...

[Sau đó có thể thử cài lại PS lần nữa (cái này tùy bạn muốn hay ko): gỡ bản portable hay setup trong máy ra, xóa hết registry liên quan đến bản portable, download tool clean của Adobe để quét và xóa, sau đó vào topic của Hổ Báo để down lại bản PS setup (sang page 24 có link megashare của mình post, trong trường hợp link của Hổ Báo die hết), cài lại rồi cờ rắc lần nữa coi sao]

Cuối cùng, nếu bạn đã tìm trên google và chưa giải quyết được, bạn nên lên trang web của PortableAppZ trình bày vấn đề (đối với bản portable) để xem bên họ có giúp đc ko, hoặc bản setup thì lên forum Adobe Community để trình bày (ở đó có đội ngũ support của Adobe).
  11. miendat2

N.P cảm ơn bạn, để mình thử. Thật sự mình rất quý những người nhiệt tình vì người khác như bạn, đa tạ.
  12. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Hồi đó cũng bị trường hợp này nhưng down bản full lại hết.
  13. miendat2

Dinh Cuong Download bản Full nào bạn, bạn nói rõ giúp mình được không
  14. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bản full là bản setup đó. -_-
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bản Por rất hay xung đột thớt ạ, sao không dùng bản Full? Cũng không nặng mấy đâu mà.
    Tý Ngáo thích bài viết này
  16. miendat2

N.P không, mình hoit bản Full là bản Full nào, CS mấy ấy, chứ ai không biết :3
    Dù Kun VietDesigner em dùng bản Full rồi, bị y chang :(
  17. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cài lại thôi thớt ạ :(
    Tý Ngáo thích bài viết này
  18. miendat2

Dù Kun VietDesigner thế là vấn đề này nhức nhối thế mà tìm trên mạng chưa ai giải quyết được nhỉ, chắc phải cài lại win thôi bác ah :((
  19. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Ghost lại máy đi, biết đâu bị bị lỗi log đấy ( log bị trùng nên nó không nhận)
    Không được nữa thì dùng phương án cuối :D
  20. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

đổi sang dùng win7 rồi cài PTS bản cs5 ổn định mà bản full đấy..cài nó đầu tiên coi thử thế nào tránh xung đột với các phần mền khác
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn