Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

PJ tốt nghiệp ( brading đầu tay)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi pippypro, 11/4/14.

Lượt xem: 6,323

1. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Mình cũng có một brand, không phải của mình làm mà của trên mạng share, mình thấy chủ thớt còn thiếu vài cái thì phải
    pippypro thích bài viết này
  2. Alexandre Gepard

Alexandre Gepard Thành viên cấp 1

Project đầu tay của bạn đúng không. Mình thấy bạn làm rất tốt, từ quy trình đến kĩ thuật :) ngưỡng mộ lắm :)
    Mình chỉ xin góp ý một vài điều thôi nhé, ý kiến cá nhân thôi:
    - Logo iconic của bạn không liên quan lắm đến milk thì phải, bởi vì chữ milk của bạn không bổ trợ nhiều cho cái iconic kia :) bạn lại chọn màu xanh dương nhạt làm mình liên tưởng tới một công ty hạ tầng nước hoặc nước sạch. Mình nghĩ màu giống trắng sẽ tốt hơn :)
    - Pattern trên bộ văn phòng mình thích kiểu nhỏ hơn nữa.
    - Name card tốt, QR code nên để góc thì hơn và cái name mình thích đặt lệch sang bên trái đi.
    Dù sao cũng rất tốt, mong bạn tiếp tục đi đúng hướng :)
  3. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

logo nó k làm liên tưởng đến sữa @@ bạn mới bảo vệ xong ak` :)))) Nhìn màu bộ branding này của bạn làm mình nhớ đến bộ HUGO MILK của nhóm mình hồi kì 1 :))))))))
  4. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

đúng là mình muốn nó hướng theo màu xanh ( ý thích cá nhân thôi :D ) vì vậy mình phải hi sinh về mặt truyền thông ( được cái nọ thì mất cái kia, lúc đó mình vẫn chưa tìm đc cách trung hòa về sở tích và mặt thực tế nên để vây :D ) nên mới phải để dòng chú thích bên dưới :"<

nói chung thì mình rất thích các cmt mang tính xây dựng như của bạn tuy có thể là ý kiến cá nhân hoặc chuyên môn nhưng nhiều khi cũng đáng để học hỏi và xem xét :D
    Alexandre Gepard thích bài viết này
  5. pippypro

dongvu haha mình cũng có xem qa PJ hugomilk r :))) mình cũng thầy lợi hd này :D
    dongvu thích bài viết này
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Is this your full project?
  7. Alexandre Gepard

Alexandre Gepard Thành viên cấp 1

sau này nhìn lại project mình làm, sẽ thấy: "Oái sao mình lại làm thế này?" hay "Ôi, cái này như thế này mới tốt hơn?". Đấy là chuyện thường.
  8. pippypro

Ryan Lee phía sau còn bộ truyền thông với mấy cái nữa nhưng đó là thành qả của mình cả 1 bạn nữa cùng làm
    còn phần này là do mình làm từ đầu tới cuối nên mới up lên thôi ạh
  9. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn có phiền cho mọi người xem phần còn lại của bộ Branding này không?
  10. pippypro

vì phần còn lại là công sức chung của cả nhóm nên mình xin phép giữ lại nhé :D
    nếu đc sự đồng ý của nhóm thì mình sẽ up lên đây để mọi người cùng đánh giá :D

Ủng hộ diễn đàn