Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Plug in] AKVIS Retoucher 5.5.869.8634-r - Khôi phục ảnh bị rách, trầy xước

Chủ đề thuộc danh mục 'Plug-in' được đăng bởi boyplay, 17/10/12.

Lượt xem: 17,534

1. boyplay Thành viên cấp 3

AKVIS Retoucher 5.5 sẽ loại bỏ các vết trầy xước, bụi và các khiếm khuyết khác trên bề mặt của bức ảnh.

Không những thế, AKVIS Retoucher 5.5 còn có thể khôi phục các phần ảnh đã mất.
    Download -> http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Graphic/Graphic-Editors/AKVIS-Retoucher.shtml

Cách sử dụng
    Bước 1: Sau khi cài đặt AKVIS Retoucher 5.5, bạn mở hình cần xử lý trầy xước với Photoshop.
    Bước 2: Chọn menu Filter > AKVIS > Retoucher.
    Bước 3: Nhấn phím B (hay chọn công cụ Selection Brush [​IMG]), vẽ tô lên các chỗ trầy xước.
    Bước 4: Nhấn Ctrl+R (hay nhấn Run[​IMG]) để xử lý các chỗ trầy xước đã đánh dấu màu đỏ. Muốn kết thúc công việc, bạn nhấn Ctrl+S (hay nhấn Apply[​IMG]) để trở về cửa sổ Photoshop.
    Nếu bạn chịu khó bỏ thời gian thêm chút thời gian, kết quả sẽ mỹ mãn hơn.
    P/S: Đặc điểm phần mềm của hãng AKVIS hiện thời tất cả chưa thấy có cờ rắc hoàn chỉnh. Nếu bạn thấy nơi đâu ghi cờ rắc trong đó thực ra chỉ la Trial reset rất khó dùng và kèm theo nó là hàng tá Virus bên trong. Do đó các bạn hãy thật cẩn thận khi down cờ rắc của phần mềm hãng AKVIS nha

Theo GO

...
    Huỳnh Nhật Hưng, Fly Nguyễn, iamPT7 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chà cái này hay à nha,.mọi hôm em nhớ có cái plugin vẽ tóc mà giờ tìm thấy toàn link chết trôi đi đâu hết,.anh hay post phần mềm anh tìm cho em luôn đc ko :D
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

trước kiếm cờ rắc cái này miết ko được :)
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Hơ, phần mềm thì bao luôn, cơ mà đo 4rum mình chuyên về đồ họa nên tớ chỉ chọn cái nào liên quan đem qua đây post cho bà con dùng thôi. Bạn muốn tìm phần mềm gì thì phải nói tên, chứ mô tả không không tớ cũng khó tìm. Vì phần mềm rất nhiều nên tớ ko thể nhớ hết nổi ^^!
    Ver 4 trc đây có Trial Reset, nhưng lâu quá die link rùi. Ver 5 này mới ra mà nên chỉ hi vọng có Trial Reset thôi. Hàng của AKVIS độc cái là chả thấy cờ rắc bao h :-?
  5. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

tới cái khúc này click vào ji nữa thớt,
    mình tải về chạy rùi nhưng mà nó ở bản riêng k chung vô plugin chung của pts CS6 đc?
  6. iamPT

iamPT Thành viên cấp 1

oh, thanks bạn nhìu :D
  7. iamPT

iamPT Thành viên cấp 1

mình cũng đang tìm cách chỉnh sửa ảnh củ :D
  8. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Thanks thớt, có thêm 1 cái để mò :-bd
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Nếu bạn cài PTS ở ổ C mặc định thì nó sẽ tự cài vài PTS. Còn bạn cài vô ổ khác thì phải chọn Custom và trỏ vào thư mục Plug in của PTS là đc
    trucit92 thích bài viết này
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Có Cr@ck nào chuẩn ko pác
  11. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Hiện tại thì chỉ có Trial Reset. Hoàn toàn ko có cờ rắc nào chuẩn cho hàng của Hãng này
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  12. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

minh cai trên ổ C chung vô thư mục adobe cs6 luôn mà khi khởi động lên nó không chung vô pts đc mà nó ở riêng ra làm 2 cái :D dùng thế bất tiện, bạn fix hộ mình đc k
  13. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Cách đơn giản nhất là vào thư mục cài đặt của chương trình, chép file Retocher.8bf vào thư mục Plug in của PTS là xong :D
    trucit92 thích bài viết này
  14. Yến Tử

Yến Tử Thành viên cấp 1

AKVIS Retoucher là công cụ phục chế ảnh chuyển nghiệp. Bạn được dùng thử (trial 10 ngày). Phiên bản mới nhất AKVIS Retoucher 7.0 tương thích tất cả các hệ điều hành Windows. Có thể tải về bản cho HĐH 32 bit tại đây hoặc 64 bit tại đây.
  15. herodark

herodark Thành viên cấp 1

có ai còn link phần mềm này k vậy? có cờ rắc nữa thì càng tốt thanks...
  16. thaiep

thaiep Thành viên cấp 1

lại có cái để nghịch r, thanks thớt :*

Ủng hộ diễn đàn