Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Portforlio mình đang làm bằng AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi oceankingdom, 2/3/16.

Lượt xem: 7,740

1. oceankingdom Thành viên cấp 2

)_( Đoạn dưới còn đang phải chỉnh lại vì chữ bé quá.

...
    K.Trang, Nguyễn TháiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chà! Portforlio này theo phong thuỷ thì không xong rồi, vì nó chong chênh quá :D:))
    oceankingdom thích bài viết này
  3. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

:)) Tên em mà bác
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

5. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

portfolio bị loạn style, bạn cứ lấy bỏ vào nhưng bạn không để ý điểm chung giữa các style là không được, thiết kế như vậy sẽ bị coi là chắp vá ko chuyên nghiệp. Lúc thì flat, lúc thì khối, lúc thì hình thật, lúc thì hình vẽ, mặt nước với phần bên dưới khác style nên nhìn rất khó chịu. Bạn nên làm sao cho nhìn vô người ta thấy đồng nhất hơn, kể cả về phần font cũng ko được để nhiều như vậy.
    Thùy Nhưoceankingdom thích bài viết này.
  6. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Nói chung là em rất chóng mặt, giống như đang ở trên thuyền ấy =.=!
    tientiennt thích bài viết này
  7. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

nhìn nó trẻ con quá bạn à, K ấn tượng lắm
  8. TuanYun

TuanYun Thành viên cấp 1

Phong cách lai tạp, không đồng nhất trong ngôn ngữ thiết kế giống bạn bên trên đã nhận xét, tiếp nữa là phần thông tin cá nhân quá bé, phần skills của bạn mình phải căng mắt ra mới đọc được, phong cách thì tùy mỗi người nhưng mình thấy của bạn trẻ con quá. khó mà sử dụng cái Cv này để xin việc đấy
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

oceankingdom hôm nay nhìn kĩ trong Portforlio của bác thì thấy bác lớn hơn em một tuổi mà teen ghê chứ :D:D, đó giờ cứ tưởng còn tuổi ô mai không à :O;))
  10. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

Nhìn trẻ con, con gái quá. chưa cung cấp đủ thông tin cho người xem hay người tuyển dụng hiểu rõ về bạn.
  11. oceankingdom

:)) Cám ơn anh em chỉ giáo.
    Cái này đang trong quá trình hoàn thiện nên còn rất nhiều thiếu sót. =)) Ví dụ như con rùa biển không kiếm được vector con rùa nào theo ý nên mình đồ lại một con thanh vector nên cháu nó lệch style :3 cái này vẫn chưa tìm được con thay thế.
    ;;) Cái này mình thiết kế không phải để nhìn tổng thể 1 cái hết luôn được. Ý mình là để full màn hình kéo chuột xuống như một trang web hay xem một cuộn giấy vậy :)).
    Trong này có một cái mình tính sai là cái mặt biển :( ban đầu nghĩ muốn nó kéo dài từ từ xuống thì phải dùng sóng, đến giờ nhìn lại chóng mặt thật #:-snhưng chưa có cách khắc phục.
    Mình thích mọi thứ phải sống động, vui mắt ( bao gồm cả màu sắc, thậm chí là câu chữ mình dùng ) nên mới có cái phong cách vài bạn gọi là " trẻ con " đó. :))
    Trong này mình cũng sử dụng nhiều ẩn ý ;;) nhưng chắc không ai thấy được vì lỗi nhiều mà to quá =))
  12. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

#11 ẩn ý kiểu "My skill" như con tàu đắm dưới đáy đại dương cần lắm người trục vớt hả =))))))))))
    đùa chứ làm thế này ko ổn đâu, kể cả bạn có sửa lại con rùa :v và skill nhớ thêm s :3
    Trịnh Chánh Thanh Tâm thích bài viết này
  13. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

85 mà tui tưởng bác tám tuổi rưỡi ko chứ, hài quá =))
  14. truongolj

truongolj Thành viên cấp 1

Nhìn say sóng quá :)
  15. Jam Meo Meo

Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

Theo như mình hiểu thì cái này nó là CV chứ ko gọi là portfolio, vì nó không bao gồm những sản phẩm thiết kế của bạn trong đó, mà nó chì có thông tin giới thiệu về bản thân thôi.
    Thêm cái nữa, đã là CV - để nhà tuyển dụng hiểu đc năng lực của mình mà CV của bạn lại là "một đại dương mênh mông", chữ nghĩa thông tin thì như cây kim dưới đáy biển.
    Nhiều khi nhà tuyển dụng lại nghĩ bạn gửi nhầm file hình nào đó đó nha :P
  16. Jam Meo Meo

Jam Meo Meo Thành viên cấp 1

Theo như mình hiểu thì cái này nó là CV chứ ko gọi là portfolio, vì nó không bao gồm những sản phẩm thiết kế của bạn trong đó, mà nó chì có thông tin giới thiệu về bản thân thôi.
    Thêm cái nữa, đã là CV - để nhà tuyển dụng hiểu đc năng lực của mình mà CV của bạn lại là "một đại dương mênh mông", chữ nghĩa thông tin thì như cây kim dưới đáy biển.
    Nhiều khi nhà tuyển dụng lại nghĩ bạn gửi nhầm file hình nào đó đó nha :P
  17. oceankingdom

:)) Mình đã nói trước là đang làm mà.
    sản phẩm mình làm đang tính dẫn đường link đến hay đưa trực tiếp vào.
    Ẩn ý ở đây mình nói ví dụ như con rùa, sao nó lại to hơn cả hai loại cá voi. Ví dụ vậy thui, cái gì đã là ẩn ý thì phải kén người xem. :3
    Port này mình đang làm vấp vào khá nhiều lỗi chưa tìm được hướng giải quyết, mấy bạn có thể chia sẻ portfolio của mấy bạn mình tham khảo được không ? :v
    :3 Cám ơn các cao thủ trước nha.
  18. anhle.acf

anhle.acf Mới đăng kí

Thứ nhất, cái design này nếu là CV hay portfolio đều fail về nội dung. Dầu design có ấn tượng cở nào đi chăng nữa mà thông tin không đủ là coi như xong. Thông tin không thể thiếu như contact thì lại thiếu.
    Thứ 2, về mặt design, cái design này nhìn trẻ con quá, thật tình nhìn rất khập khiễng, cứ như lấy chổ này, lấy chổ kia, tách chổ nọ rồi dán vào vậy. Về typography, quá nhiều font, quá nhiều size, không focud nội dung. Nội dung quá dàn trãi.
    Nói chung cái design này đánh đố nhà tuyển dụng quá.
  19. oceankingdom

20. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Sao bác k cho thuyền trên mặt biển mà cho đám mây vậy :D
    Chỗ skill ở nhỏ quá :D
    oceankingdom thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn