Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Portforlio mình đang làm bằng AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi oceankingdom, 2/3/16.

Lượt xem: 7,739

1. anhle.acf

anhle.acf Mới đăng kí

tuỳ vào designer và công ty họ apply vào mà có portfolio khác nhau.
    Ví dụ apply vào làm angency quảng cáo thì portfolio khác. Như mình là UX designer thì portfolio 1 kiểu khác.
    Nói gì thì nói, nội dung của portfolio vẫn là thứ tối quan trọng. Câu chuyện của mỗi project mình đã làm ra sao.
    Còn muốn tham khảo thì bạn lên pinterest.com, dribbble.com, behance.net mà search. Có rất nhiều style đơn giản nhưng cực kì sáng tạo của các bạn designer trên khắp thế giới.
    oceankingdom thích bài viết này
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

anhle.acf Mình cũng có tìm trên mạng rồi nhưng mấy cái ấn tượng hầu như là port bằng website chứ không phải file ảnh kiểu này.
  3. anhle.acf

anhle.acf Mới đăng kí

issuu.com/search?q=portfolio%20graphic%20design
    Tham khảo thử
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Em hơi góp ý ngu tý
    Vẫn kiểu bố trí dài dằng dặc ấy sao bác ko giảm bớt lượng chi tiết cho cái đại dương của bác lại hoàn toàn đi về phía flat design cô đọng thông tin và font chữ theo dạng dễ nhìn thẳng và cứng một chút? Nên chơi những kiểu tương phản mạnh đập vào mắt người nhìn sự tinh tế và chi tiết của bác, đừng chơi những thứ dạng animation kiểu những năm 2000 bác ơi
    Thông tin bác nên chia theo dạng cột rõ ràng để phân vùng bố cục tạo sự tập trung chứ như này là nhà tuyển dụng chịu rồi đấy!
    Hình như ko nhầm thì em vs bác cùng quê rồi đấy :v
  5. oceankingdom

:v 2 đầu đất nước làm sao mà cùng được :)) Cám ơn ý kiến của bạn rất nhiều.
    phankien9x thích bài viết này
  6. phankien9x

Cùng quê Nam Định bác ơi
  7. oceankingdom

phankien9x A, thế thì cùng quê thật (^^) Có dịp anh em giao lưu nhé.
  8. phankien9x

Em đang trong SG bác ơi tết em mới về mà thỉnh thoảng mới về tại chuyển hẳn vào trong này rồi nhưng nói chung cũng hay về bác ở đâu, oceankingdom ?
    Em chuyên về brand ko hay làm portfolio lắm đâu, công việc của em là ngồi nguyên ngày chém gió thôi
  9. oceankingdom

phankien9x Mình ở chỗ sân vận động thành phố. :)) Lúc nào về anh em ngồi chém tí cho mình mở rộng tầm mắt =))
  10. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy bé mới ra trường mới hay share cv chứ làm lâu rồi share lộ hết danh tính, kỹ năng, công tác, dù là pro hay ko pro thì không phải ai cũng sẵn sàng khoe chuyện riêng của mình cho thiên hạ.
    Nếu bạn muốn tham thảo, bạn có thể search mà? đâu thiếu những nguồn cv rất đẹp trên khắp thế giới mà bạn có thể tham khảo.
    Share cv trên 4rum cũng có 1 số, cái nào nhiều người khen tức là nó cũng khá đẹp đấy. Còn portfolio thì theo như mình để ý thì 4rum hầu như ít thấy ai up portfolio lên mà up trên behance, vì behance dù sao vẫn mang tính riêng tư hơn, còn share trên 4rum tức là KHOE, mà KHOE thì đẹp nó ghét, xấu nó càng ném đá vỡ đầu haha
    phankien9x thích bài viết này
  11. oceankingdom

Ồ, một pro chia sẻ :))
    Bạn có suy nghĩ hơi thiếu tích cực một chút. :))
  12. Soullegend

vâng, công dân tích cực lo ngồi sửa cv theo như mọi người góp ý cũng là một cách cải thiện cv tích cực và nhanh chóng rồi đấy ạ! thay vì ngồi chờ bản cv mẫu của người ta. Người ta nói sai thì chú hãy phản bác, còn nếu đúng thì hãy cứ nghĩ rằng cv người ta ổn hơn chú, và những cái người ta nhận xét chính là hướng chú theo chuẩn cv mà người ta tiếp thu dc. Người ta cầm cv xin việc được ở nhiều công ty khác nhau, còn của chú còn ở giai đoạn thử nghiệm thì lo mà cải thiện, gửi gấp sẽ fail chỗ ngon.

Mà thường, chú nên hiểu cv cũng là 1 dạng tài sản trí tuệ, share lên xấu thì ko sao nhưng đẹp thì sẽ có copy, nên dân tình ngại share, tất nhiên những người share họ có lý do của họ nhưng không vì thế những người không share là dạng thiếu tích cực, họ thiếu tích cực họ góp ý cho chú làm gì, cứ chê tơi bời thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/16
  13. oceankingdom

Soullegend :)) Người ta bảo kiến thức phải sẻ chia thì mới làm giàu kiến thức của chính bản thân mình được. Bác suy nghĩ theo kiểu nhỏ mọn quá :)).
    Nếu cái gì cũng nói đến chuyện phản bác thì nghe nó nặng nề quá, suy nghĩ cá nhân mỗi người khác nhau, ai suy nghĩ thế nào là quyền mỗi người phản bác với phản pháo làm gì cho nó mệt.
    Dĩ nhiên không phải cứ làm CV với Portfolio nghĩa là đang đi tìm việc, sáng tạo không phải chỉ để thoả mãn người xem, nó còn là thoả mãn chính mình nữa mà.
    Nghe cách nói chuyện của bác thì chắc bác có một môi trường làm việc cũng không dễ dàng gì :)).
  14. Soullegend

thì đã chia sẽ kiến thức rồi đấy thôi, đâu phải ko chia sẻ đâu, đằng này lại cứ muốn dâng tận miệng bằng sản phẩm -))
    tóm quần lại là cậu nghe ý kiến mọi người mà cải thiện đi, mình biết cậu đang tìm việc cho nên đừng mất thời gian tranh cãi ko đâu. Còn bản thân mình rất sung sướng nên hằng ngày ngồi công ty vẫn lên 4rum chém thường xuyên, vấn đề cái chuyện chia sẻ nó có những nguyên tắc của cá nhân từng người và bạn thật ra cũng nên tôn trọng họ đó mới là cách hành xử của người có học! người này ko share cho thì lên mạng tìm nguồn khác thay vì ngồi ở đó "trả ơn" những người góp ý cho mình bằng chuyện chửi người ta nhỏ mọn!
    Tự bản thân tôi từ xưa tới h chưa bao h nhờ vả ai share cái gì trên 4rum trừ khi tác giả công khai share.

còn nếu suy nghĩ 'ôi giời, để coi thằng này nó làm đẹp thế nào mà dám chê mình" thì tốt nhất nên bỏ suy nghĩ đó đi thì mới mau tiến bộ. Bác hãy cứ tin rằng người ta sẽ làm đẹp hơn bác đi và điều cần làm là hãy nhanh chóng sửa những lỗi dễ nhận thấy của tác phẩm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/3/16
  15. oceankingdom

Soullegend
    Vì câu chuyện có vẻ đi quá xa về chiều hướng chỉ trích nhắm vào nhau nên xin phép là em cmt ở cái pic này nốt lần này thôi nhá.
    Thứ nhất là bác tỏ ra là một người rất thông minh, tự suy nghĩ ra rất nhiều khía cạnh của vấn đề nên em cũng đành sửa lại một số chỗ vậy.
    " mình biết cậu đang tìm việc " : Dạ không thưa bác, chủ cửa hàng có tìm việc để làm thì cũng là tìm khách hàng hoặc nguồn chứ không phải đi tìm " nhiều công ty " để gửi cv hay portfolio. Thu nhập của em có thể không bằng các bác lương tháng tính bằng chục củ nhưng em xin tái khẳng định là em làm cái port kia không phải để nộp vào công ty nào như bác.
    " những nguyên tắc của cá nhân từng người và bạn thật ra cũng nên tôn trọng họ " : Cái này em lại phải thắc mắc không biết mình có chỗ nào không phải với mọi người trong cái pic này không mà bác bảo em không tôn trọng họ ? Mọi người góp ý em đều rất cảm ơn đấy chứ ? Không tin thì bác bỏ chút thời gian ngồi công ty vẫn lên diễn đàn chém gió để kéo lên nhìn lại đầu pic này xem em nói có đúng không nhé.
    " còn share trên 4rum tức là KHOE, mà KHOE thì đẹp nó ghét, xấu nó càng ném đá vỡ đầu " : Đây là chỗ em cảm thấy suy nghĩ như vậy là thiếu tích cực. Từ đó mà em nghĩ " nếu nghĩ như vậy thì nhỏ mọn quá ". Không phải em chửi bác nhỏ mọn nhé.
    Nên thấy rõ ràng ngay rằng nếu những thành viên sáng lập cái forum này, nếu những thành viên chia sẻ rất nhiều kiến thức bổ ích trên cái forum này đều suy nghĩ như vậy thì cái diễn đàn này không những không xuất hiện. Mà kiến thức của chính họ và nhiều người khác cũng sẽ khuyết thiếu rất nhiều rồi. Nhìn người khác làm đẹp không thấy ngưỡng mộ mà lại ghét thì không hiểu loại người như vậy có thể hình dung bằng từ gì ngoài từ nhỏ mọn ?
    Em cũng mạn phép mà suy đoán chắc bác không phải loại người này. Nếu loại người này mà còn tìm được cái công việc ngon lành hay có trình độ tốt như bác nói thì hoang đường quá. Tuy nhiên có lẽ do muốn chỉ trích em nên luận điểm đưa ra nó có hơi lệch lạc đi tí. ( Không biết bác có phải sao Bạch Dương không ? )
    Cuối cùng là phía trên bác gọi em là " chú " em đoán chắc bác hơn tuổi em nên em xưng " em ". Không ngờ đến bên dưới bác lại gọi em là " bác ". Đâm ra em bối rối quá.
    Nhưng thôi, câu chuyện mua vui đến đây dừng lại cũng được rồi bác nhỉ. Chào bác, chúc bác thành công trong cuộc sống.
  16. ldthanh86

ldthanh86 Thành viên cấp 1

Bác đưa lên đây để mọi người đóng góp ý kiến, 10 ngừoi có đến 9 người nó không ổn, có nghĩa là bác nên xem lại. Cá nhân mình thấy nó không ấn tượng, mặt khác còn lộ nhiều điểm yếu trong bố cục. Rốt cuộc bác quảng cáo con rùa với đại dương hay bác nói về mình và kỹ năng của mình. Cuối cùng là bác nên xem lại bản chất của CV là gì rồi bác hãy làm.
  17. Tranluuhieu

Tranluuhieu Thành viên cấp 1

tiếng anh hỏng quá :D
  18. Moon_kawayi

Moon_kawayi Mới đăng kí

bác chắc yêu trẻ con lắm nhỉ :-s
  19. kopitop

kopitop Mới đăng kí

CV nên làm đơn giản và tương phản càng tốt thôi bác
    càng đơn giản mà đẹp thì nói lên bác là người có con mắt thẩm mỹ bố cục khoa học :D
    người tuyển dụng cũng dễ tìm những thông tin cần thiết
    cá nhân em nhìn CV này fail toàn tập
  20. see you again

see you again Thành viên cấp 1

đẹp quá :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn