Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Portrait Professional Studio v10.9.5 - Chỉnh sửa ảnh Chân dung Chuyên Nghiệp (tương thích PTS CS6)

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Hổ Báo VietDesigner, 3/8/12.

Lượt xem: 120,767

1. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

soft này hay quá. Thank bác Hổ nha.

p/s: Mong bác cố gắng kiếm nhiều soft hay về cho ACE VDS vọc =))
  2. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

chết chết có chút nhầm lẫn :D
    :D neat image là pm chuyên làm mịn da :),
    còn portrait là pm chuyên chỉnh sửa ảnh chân dung, cũng bao gôm phần làm mịn da luôn :D sr bác
    2 plugin này tích hợp trên PTS nếu bác biết cách setup :D và có thể chạy độc lập đc luôn
  3. Mai Gia Luật

Mai Gia Luật Mới đăng kí

cho em hỏi có clip hướng dẫn sử dụng ko ạ
  4. PTHP

PTHP Thành viên cấp 2

Hì hì, có j đâu mà sr, bạn dùng qua cả 2 rồi, có thể giúp mình so sánh ưu nhược điểm của 2 pm này ko, hiện mình đang dùng Portrait và cũng ko muốn cài nhiều plug-in quá, nếu Neat đc đánh giá tốt hơn thì mình sẽ chuyển qua dùng thử xem, thank so much :D
  5. Nguyễn Duy Khải

Nguyễn Duy Khải Thành viên cấp 1

Phần mềm xài rất tốt, trực quan và dễ hiểu. tks thớt nhé!
  6. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

dùng neat đi bác :D vừa nhanh vừa nhẹ, chứ load cái portrait rồi click điểm căn vs chỉnh lâu thấy mồ =)) =))
    em retouch nhanh toàn dùng Neat làm mịn + Topaz làm nét ảnh :D
    nhưng mà nếu làm ảnh chân dung thì portrait là hợp lí :D
    _ Đem ra so sánh thì portrait hơn hẳn vì cái này cầu kì, mà cầu kì thì bức ảnh mới đẹp :D mà đẹp thì mới lấy được xiền =))
    PTHP thích bài viết này
  7. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

quá ngon để lừa tềnh =))
  8. alexhanh

alexhanh Thành viên cấp 1

em giải nén không được cái file cờ rắc bác ơi...giúp hộ cái :(
  9. Orion_9x

Orion_9x Mới đăng kí

Bác ơi giúp giùm em với, sao em cài về cờ rắc rồi mà copy đem wa thư mục cài đặt thì nó ko chịu huhu
  10. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Các bạn Giải nén & Copy cờ rắc ghi đè lên ở Thư mục Cài đặt nhé ! :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  11. Tân Trào

Tân Trào Thành viên cấp 1

em ko down được hu hu:((
  12. alexhanh

alexhanh Thành viên cấp 1

bạn cho mình hỏi...thế này là thế nào nhở..giải nén cờ rắc là bị như này :-s
  13. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Ôi xem video demo đã nhể :D
  14. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

pác Hổ cho mình hỏi xíu..Số là mình cờ rắc được rồi, nhưng mình xài Kapersky Kis 2013, nó cứ diệt file Application Portrait Profesional Studio ( File khởi động PPS )hoài. Lúc đầu cài xong chạy thì ko sao, restart máy lại thì nó lại xóa nên ko xài được. Có cách nào ko giúp mình với, hay có key nào xài được ko cho xin 1 key với ? gưi qua mail chunguatrang_07@yahoo.com.vn dùm mình nhá. Thanks !
  15. namtit

namtit Banned

tks thím nha . :*
  16. zino_vki

zino_vki Mới đăng kí

Ad ơi..lúc nào ol pmm cho mình vào số 0975603610 Teamwier giúp mình cờ rắc vơi nha...thanks Ad nhiều
  17. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Mình ghét xài cái này. Vì nó tự nhiên chỉnh lại mặt của mẫu. Mà mình có muốn chỉnh quái đâu. Bác nào có biết cách bỏ qua cái bước cân lại mặt mẫu ko. Chứ riêng em thì em khó chịu lắm rồi
  18. namtit

namtit Banned

ở bên phải có mấy cái slide đấy. thấy cái nào bị méo thì off nó đi :D
  19. zino_vki

zino_vki Mới đăng kí

MÌnh xin đóng góp 1 bài vì Ad hướng dẫn cờ rắc khó hiểu quá..Các bạn down file Crak về Exact Here rồi mở thư mục vừa Excact có cái đuôi.exe đó các bạn coppy vào thư mục mình cái đặt(như của minh là ở ổ C:\Program Files\ Portrait Professional Studio 10) rồi chọn Replace>>mở lên dùng OK
  20. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

=)) bác cứ đùa, hướng dẫn cờ rắc của chủ thớt như thế mak kêu khó hiểu thì chịu rùi. đường link C:\Program Files\ Portrait Professional Studio 10 của bác chỉ cho bản cài 64bit trên win 64 bit hoặc bản 32bit trên Win 32bit thôi! Còn bản cài 32 bit trên win 64 bit thì nó là C:\Program Files (x86)\ Portrait Professional Studio 10 cơ bác ak ! Chủ thớt bảo là coppy đè vào chỗ cài đặt là ok nhất rồi :))

Ủng hộ diễn đàn