Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Portrait) Promise you...

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Trương Thành Long, 4/5/13.

Lượt xem: 4,615

1. Keiz Whiski

Keiz Whiski Thành viên cấp 2

bạn nên xem lại định nghĩa về chân dung đi ^^ lens wide cho ảnh góc nhìn thú vị thật!
  2. mnm9909

mnm9909 Thành viên cấp 1

đẹp lắm chủ thớt.
  3. Kennysirius

Kennysirius Thành viên cấp 2

góc rộng thênh thang
  4. Danh Sang Trần

Danh Sang Trần Thành viên cấp 1

Anh tui chụp đẹp vậy mà mấy người bắt bẻ này nọ. Portrait đâu chỉ nhất thiết chụp gương mặt là được gọi như thế! /:)
    KauBuonViAi thích bài viết này
  5. DarkTide

DarkTide Thành viên cấp 1

pic cuối đẹp thật
  6. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

đẹp quá :O
    tầm cuối góc đẹp vãi @@
  7. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Góc chụp độc đáo thật :)) Ảnh đẹp đó bác ;)
  8. takethat1

takethat1 Thành viên cấp 1

bạn ơi, cho mình hỏi cái. set máy thế nào mà chụp chja6n dung rõ mây trời mà người cũng rõ thế/ Đó giờ mình chỉ chụp cảnh, nay chuyển qua chân dung ngoại cảnh thì gặp trở ngại hậu cảnh quá sáng đến cháy luôn. Bạn chia sẻ chút đc không? thanks. :)
  9. KauBuonViAi

KauBuonViAi Thành viên cấp 2

đẹp quá........chả biết chê thế nào ;))
  10. kha_doanh

kha_doanh Thành viên cấp 1

Màu tự nhiên ghê, đẹp.
  11. Ét Đi

Ét Đi Mới đăng kí

Kết góc chụp của bác quá, màu ảnh cũng đẹp :D
  12. Trương Thành Long

Trương Thành Long Thành viên cấp 2

Mình thích những thứ tự nhiên nhất, mây trời hay cảnh đều là thật, có chăng chỉ là xóa bớt những thứ ko phù hợp có trong bức ảnh vd như: Dây điện, rác, người ...
    Cách chụp lấy trời mây cũng đơn giản thôi, chỉ cần bạn khép khẩu lại cho ánh sáng không bị cháy là lấy được mây thôi à. Trong những bức ảnh trên thì mình dùng ống Ultra-wide 14mm để lấy góc rộng, khẩu độ để ở 16, mình chụp file Raw, về xử lí hậu kì thì ta chỉnh file Raw đầu tiên cho lấy đc trời mây, cũng trên tấm hình đó ta lại chỉnh Raw lần thứ 2 lấy cảnh dưới sáng đủ (Tức nhiên lúc này tấm hình này bị cháy bầu trời) sau đó ghép 2 tấm hình lại dùng mask mình xóa từ từ nhẹ nhàng là đc 1 tấm hình đầy đủ ánh sáng trên dưới ^^, thủ thuật cũng đơn giản thôi à.
  13. Trương Thành Long

Trương Thành Long Thành viên cấp 2

Thực sự mình chưa từng học qua 1 trường lớp nào về nhiếp ảnh cả, nên đôi khi những cái mình định nghĩa là theo cái sở thích của mình, Chân dung với mình ko nhất thiết phải là gần đối tượng chính, với mình chân dung chỉ cần trong bức ảnh chỉ 1 đối tượng duy nhất nổi bật thì đó là chân dung...còn khái niệm của mọi ng thì mọi người tự hiểu là được ^^
  14. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

mẫu cá tính.. thích cách tạo dáng của mẫu :v
  15. Ridofu

Ridofu Thành viên cấp 1

Đẹp bác ạ :)
  16. HnDavides

HnDavides Thành viên cấp 2

ôi rời ..pic này phũ phàng về độ đẹp
  17. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Pic cuối đẹp quá :)