Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster đạt giải 3 của minh ( 2tr ) vì quá ám ảnh BGK

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi duong8x, 18/12/14.

Lượt xem: 22,032

1. duong8x Thành viên cấp 2

Mình có tham gia cuộc thi IM LẶNG HAY LÊN TIẾNG.
    Và đây là tác phẩm của mình
    :)):)):))

...
    JunNamDuong, Nguyễn Gia Khang, b0yHN_9610 người khác thích bài viết này.
  2. bind9x

bind9x Banned

Đúng là mọi câu nói đều hiện liên thông qua poster này
  3. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

4. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

hay, ko biết 2 giải nhất nhì thế nào ta :|
  5. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Giải nhất

Giải Nhì
    Tâm Tít Tắp, jumb0sanlatH_T thích bài viết này.
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Giải 3 ấn tượng hơn 2 giải trên ^^
  7. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

Đúng là cái 3 ấn tượng nhưng mình vẫn thích 2 cái trên hơn
    ToiHocDoHoa.comMr cu thích bài viết này.
  8. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Cái 3 của mình.. đánh vào tâm lý của thầy Cô nên... cho giải 3 :))
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Thôi bạn đừng thắc mắc về giải mà ban giám khảo đã chấm, theo mình thì bạn được giải 3 là may mắn lắm rồi vì thực ra ý tưởng của bạn không tế nhị và rất thô thiển, hình ảnh thì cũng chẳng có gì là mới mẻ cả nếu không nói là copy ý tưởng của hình ảnh. Kĩ thuật photoshop thì còn non kém, chúc mừng vì bạn đã may mắn được giải 3 và được 2 triệu, mong bạn thôi ám ảnh ban giám khảo đi .
  10. ToiHocDoHoa.com

Không biết chủ thớt có nghỉ như anh bạn ở trên không, nếu có thắc thì mail hoặc hỏi trực tiếp giám khảo thì sẽ mở mang được nhiều.
    hatay1712 comment của bạn cũng không tế nhị và khá thô thiển :D bạn nói có lý, tuy nhiên ý tưởng trùng ý tưởng hình trùng hình là chuyện mình thường, khẳng định người ta copi là không nên.
    duong8x thích bài viết này
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

toihocdohoa -Cũng có thể mình nhận xét hơi gay gắt nhưng rất thật, mình không bao giờ biện hộ và rất thẳng tính, mình thấy thứ nhất hình tượng của cô giáo đối với học trò như ở trên thật là phản cảm và xấu xí, thứ hai đây là thể loại manipulation chứ không phải cổ động. Vậy mà bạn nói rằng :" giải 3 ấn tượng hơn với 2 giải trên" thì mình cũng bó tay với bạn. Còn 2 ảnh ở trên trùng ý tưởng hay là copy thì để những người ở dưới quan sát
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/12/14
    hoaiviet, Phước, vinhv2 người khác thích bài viết này.
  12. ToiHocDoHoa.com

hatay1712 ấn tượng hay không, xấu đẹp, nhạt nhẽo thú vị là quan điểm của cá nhân. Tùy vào môi trường và hiểu biết của từng cá nhân mà sẽ nhận xét khác nhau thôi. Gì mà gay gắt thế. Mình con kém, thấy nó có thông điệp rõ ràng và hình minh họa gây ấn tượng hơn 2 cái giải kia. Chứ có giám bảo typo tốt hay bố cục hoàn hảo đâu.

Còn cái vụ manu với poster gì đó để hỏi lại mấy ông thầy :D sau đó trả lời cậu hỷ
  13. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mình đồng ý là bạn được giải 3 cũng khá may mắn
    Về kỹ thuật, bạn làm chưa tới, cắt ghép sơ sài, muốn kiếm sạn ko hề khó
    Về ý tưởng, đúng là ý bạn dễ hiểu, thông điệp có, nhưng cái cách bạn truyền tải nó lại phản cảm, vì poster cổ động là để đem đi tuyên truyền nhiều người, bạn phải khiến họ suy nghĩ chứ ko phải tạo tác nhân để kinh sợ hay phẫn nộ, nhất là về đề tài giáo dục.
    Nói về người vô gia cư, về săn bắn, về bạo hành, những việc xấu xí rõ ràng, thì khác, còn poster của bạn sẽ ra sao khi đối tượng học sinh xem nó? khi cô giáo nhìn hiền lành và cậu học trò cũng có vẻ mãn nguyện thế kia? khi nghề giáo đang than rằng lương ko đủ sống? chính cái đó làm ý nghĩa poster bị sai lệch và tiêu cực.
    về typo, bạn cũng xếp ko hay, người ta có thể học ngang, nếu mà đi lướt qua thì ko đọc dc phải đứng lại đọc theo cách của bạn, đó là ko hay với 1 poster tuyên truyền. Thứ 2 là dấu sắc của chữ "thức" dễ bị hiểu lầm thành dấu phẩy nên bạn để ý

Còn về 2 poster kia, cũng ko hẳn là quá xuất sắc nhưng nó không bị phản cảm, trong tuyên truyền cái này cực quan trọng chứ ko phải muốn noi thông điệp thì làm sao cũng dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/12/14
    Thiên Trí, adalos9891, toanlove3718 người khác thích bài viết này.
  14. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Thua hai bức trên là đúng rồi, manip không hợp đề tài cho lắm đúng hơm :|
  15. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

BGK cũng nói vời mình là 2 poster 1,2 ngắn gọn và súc tích ^^... Cảm ơn các bạn đã góp ý :))
    hatay1712 ý tưởng là mình tự đưa ra chứ ăn cắp hoặc coppy :)) có thể trùng... nếu mình ăn cắp ý tưởng người khác thì bài thi mình đã bị loại rồi :D
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  16. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Bình thường cả về chuyên môn lẫn nội dung. Chắc bgk cho giải để khích lệ thôi
  17. Toycar

Toycar Thành viên cấp 1

Cắt ghép lỗi tùm lum -_-
  18. SóiGià

SóiGià Thành viên cấp 1

Nói thật,bạn thật may mắn- tác phẩm của bạn có cả 1 rổ sạn .. nhưng không thể phủ nhận là mức độ ám ảnh của nó thật sâu sắc,bản thân mình không dám nhìn nó quá lâu.
    Ý kiến chủ quan của mình thì tấm của bạn có tác dụng nhất trong việc làm giảm đi các vấn đề tiêu cực trong nền giáo dục của xã hội VIỆT NAM hiện nay :D
    Chống tiêu cực thì phải tập trung vào nhưng người gây ra tiêu cực - khi họ nhìn vào tác phẩm của bạn,bản thân họ sẽ đầy ám ảnh :)) có thể sẽ bớt đc phần nào những chuyện xấu..Ngược lại,2 giải nhất nhì , tuy ý tưởng và kỹ năng trình bày tốt,nhưng lại quá "nhẹ nhàng" và "mềm yếu" -> chả có tác dụng thực tế , mình thấy còn không có tác dụng bằng một tấm poster quảng cáo bắt mắt.
    duong8x, hoaivietthesonofdeath thích bài viết này.
  19. kellcoolz

kellcoolz Mới đăng kí

nói thật mình chã biết gì về pts cho lắm nhưng cái tay bạn cắt ghép lỗi rỏ ràng đến người bt xem qua cũng nhận ra
    nhưng công nhân ý nghĩa thật phản ánh dc thực trạng
    thế thôi ạ nếu bạn là 1 dn chuyên nghiệp mà làm ảnh như vậy thì hơi thát vọng tí
  20. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Trong cuộc sống này cái gì cũng có cái giá của nó.. và không phải cái gì cũng công bằng cả.Thế nên có những thứ mình nên biết chấp nhận và quan trọng hơn mình vẫn là mình
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn