Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster lần đầu tiên làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kenyuyu, 12/10/18.

Lượt xem: 11,362

1. kenyuyu Mới đăng kí

Poster lần đầu tiên làm về sản phẩm nước uống mọi người nhận xét để rút kinh nghiệm với ạ!

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Nhìn là thấy tươi rồi bạn ơi chứ không biết có ngon không thôi.. :)):)):)):))
    kenyuyu thích bài viết này
  3. orangestyle

orangestyle Mới đăng kí

mình ko phải dân chuyên nhưng nhìn thấy rất đẹp ^^
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

m thấy ổn. nhưng thấy nó giống flyer hơn là poster.
  5. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

đẹp đấy bạn.
  6. gaukhunglong

gaukhunglong Mới đăng kí

Quá đẹp là khác :like:
  7. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

OK đó Bạn, mình bổ sung thêm 1 số ý kiến sau:
    • Để sản phẩm nổi bật hơn thì nên cho phần mây xanh phía sau nằm dịch qua phải ngay sản phẩm.
    • Bỏ bớt phần lá cây mờ phía trước cho thoáng do hiện tại đã qua nhiều lá cây rồi.
    • Tăng độ tượng phản của chai sản phẩm thêm chút nữa cho cùng tone với mấy cái kia
    • Nội dung vẫn chưa phân biệt chính phụ
      • Nếu chính của bạn là giới thiệu sp Green Shake thì cần chọn màu chữ khác nổi hơn (có thể dùng màu xanh như bên nhãn chai là ok).
      • Nếu chính là dùng thử ... thì cần chỉnh lại cho rõ ràng hơn.
    • Font chữ của "Uống", "tươi mát - thanh khiết" hiện đang gần giống font Green Shake dẫn đến khó đọc -> nên đổi thành font của Nha Đam - Hạt Chanh như nhãn để giữ chuẩn nhận dạng đồng thời giảm số lượng font.
    Thấy cái nào hợp lý thì chỉnh thử xem, mình chỉ đưa ra ý kiến cá nhân thôi.
    bdesign
    ruaden4kenyuyu thích bài viết này.
  8. mrhihi113

mrhihi113 Thành viên cấp 1

Đẹp bạn
  9. death_dts

death_dts Thành viên cấp 1

tươi đó bác, ngon như hình nữa thì tuyệt vời
  10. hungleemedia

hungleemedia Thành viên cấp 1

Đẹp, nhìn là thèm rồi. tay nghề này lương mà ko 20 chục thì ko làm :))
  11. Tran Coc

Tran Coc Thành viên cấp 1

- cách bác để logo không được trang trọng, thường nhãn bốc hay để text note.
    - chai sản phẩm nên nằm trên nền tối để bậc lên, text trắng nằm trên BG chưa nổi bậc lắm
    - bác bóc màu xanh lam trên nhãn ra mix vào text để màu sắc thêm phong phú,
    - cái giá bác kẻ cái khung để 10.000 vào bị lỏng lẻo, text và khung nên vừa vặn tí,
    - tui có lời khuyên là bạn nên đi màu, và style giống theo nhãn dán trên chai
  12. bdesign

bdesign Banned

Hay quá đẹp quá, cho mình xin file gốc để mình dùng nhá.
    kenyuyuID 1808 thích bài viết này.
  13. kenyuyu

kenyuyu Mới đăng kí

Tran Coc ID 1808 cảm ơn hai bạn có những góp ý rất hay, mình thấy rất đúng!! Hehe! Sẽ cố gắng rút kinh nghiệm vào đợt sau.
    bdesign cho mình email mình gửi psd cho!
  14. ruaden4

ruaden4 Thành viên cấp 1

Chai nước sản phẩm màu hơi trùng với nền nên không nổi bật. Màu chữ "Uống Green Shake" cũng bị chìm với nền (màu trắng, quá sáng). Cần đổi màu khác cho nổi hơn.

Ủng hộ diễn đàn