Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster noel, mọi người góp ý giúp ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi cgly, 11/12/15.

Lượt xem: 4,115

1. cgly Thành viên cấp 1

Mình làm dựa trên 1 tut, mọi người góp ý dùm ah,
    Bố cục và màu sắc nhìn vậy ổn chưa ah?

Mình thấy phần tuyết và các gian hàng hơi trống nhưng ko bk phải bổ xung những gì cho hợp lý.

...
    Phúc Đào thích bài viết này
  2. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Nếu đã là '' ấm áp '' sao không thử 1 cái poster khi người khác nhìn vào họ sẽ cảm nhận được sự ấm áp.Đây như kiểu 1 tấm thiệp trao tay ấy :)
    cgly thích bài viết này
  3. cgly

cgly Thành viên cấp 1

thanks Phúc Đào,
    ko bk theo ý bạn như thế nào sẽ ấm hơn?
    nếu chọn gam màu nóng thì mình thấy hơi tối. Mình muốn nó nhìn sáng và hợp với tầng lớp trẻ hơn.
  4. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Thứ nhất: Không thấy gì là ấm áp
    Thứ hai: Nếu đã là poster thì đồng nghĩa với việc bạn phải đặt poster đó ở một chỗ mà mọi người có thể nhìn từ xa tới gần và theo mình thấy thì cái poster này nếu nhìn từ xa sẽ chẳng thấy nội dung gì ngoài cụm nhà có màu sắc ở dưới.
    Thứ ba: Cái chính của poster là nội dung mà phần đó bạn làm mờ nhạt quá, không có gi nổi bật

Góp ý hướng giải quyết: Nếu bạn đặt một màu nóng lên nền lạnh thì nó sẽ gây khó chịu và hơi chỏi nhưng nếu bik xử lý như chèn thêm 1 màu trung gian ở giữa như tạo out-line màu trắng hay mộ màu khác thì vẫn xử lý được. Nội dung ( cái khung ở giữa) cần nhấn màu nền khác để phân biệt với size chữ to hơn nữa. Cuối cùng ngày giờ là thứ cần phải làm nổi bật thứ 2 sau tiêu đề. Làm sao mà khi nhìn từ xa người ta phải thấy và đọc được cái này là cái gì và thời gian địa điểm ra sao. Hai thứ đó sẽ quyết định xem người ta có muốn bỏ thêm thòi gian lại gần đọc xem nội dung chi tiết nói về cái gì.

Một số góp ý theo kinh nghiệm cá nhân của mình, hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn!
    cgly thích bài viết này
  5. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Các vector quá to làm nội dung chữ bị che lấp đi khi người khác nhìn vào, bạn nên cho các căn nhà và cây nhỏ lại
    Poster trừa 1 khoảng trống dọc thì nên chọn nhiều font chữ và sắp xếp lại khiến người khác nhìn vào thấy thu hút và dễ chịu. Đừng chia ra các nội dung, cho tất cả vào cùng 1 hàng và căn lề 2 bên đều nhau
    Cộng với cắt bớt phần màu trắng ở dưới, kéo phía trên lên nữa xem
    Ví dụ
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/12/15
    cglyHồ Thị Tài thích bài viết này.
  6. Hồ Thị Tài

Hồ Thị Tài Mới đăng kí

minh nghĩ nên chon gam màu nóng..đỏ hoặc vàng...đồng ý là sở thích nhưng phải howppj và gây chú ý đối với ng xem..nếu phông màu đó mình nghĩ hơi bị chìm
    cgly thích bài viết này
  7. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Chuẩn rồi, christmas thì nên chọn màu trắng hoặc đỏ. Vả lại ấm áp mà màu xanh thấy lạnh quá
  8. Hồ Thị Tài

Hồ Thị Tài Mới đăng kí

uiliver ảnh đó bạn thiết kế đó à...rất đẹp
  9. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Ko phải đâu bạn. Mình lấy ví dụ trên mạng thôi, cái này của designer tên Jalpar có ghi trong poster kìa
  10. cgly

cgly Thành viên cấp 1

cảm ơn mọi người nhiều, mình sẽ thử lại sau, xem như thế nào :D
  11. slanoanh

slanoanh Banned

màu đỏ thì nó hợp hơn bác ak

Ủng hộ diễn đàn