Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster quảng cáo nước ngọt

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Soullegend, 9/12/14.

Lượt xem: 7,626

1. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

lúc mới làm, mình còn nghĩ là phải làm cái gì đó nó ăn với câu slogan hơn, hoặc làm các ý tưởng lạ lạ như poster nước ngoài, nhưng bên Chương Dương đập vô 1 số điều kiện:
    + Poster phải thể hiện dc tư tươi mới, sảng khoái của thiên nhiên
    + Poster phải có nước đá nhiều, phải mát lạnh
    + Nhìn vô phải thấy ngon, muốn uống
    + Các vị trí đặt slogan, logo hay chữ phải giữ yên
    + Sản phẩm phải chiếm 60,70% diện tích poster

với từng đấy yêu cầu thì bản thân mình bó tay, ngay khi mình làm xong mình thật sự cũng chả nghĩ dc ý nào hay hơn mà thỏa mãn dc tất cả những điều này.
    Các bạn đi làm lâu tại các công ty vn các bạn mới hiểu dc nó, thích rõ ràng trực quan nhưng đồng thời cũng thích kiểu "lượng", có thể là hiệu ứng hoặc các thành phần. Các bạn đừng mong tạo 1 cái gì đó tinh tế sâu sắc rồi đập lên poster mong mọi người hiểu, nếu các bạn ko thực sự có tiếng nói quan hệ thì dự án đó sẽ ngâm hoài ko xong =.=
    tóm lại poster nước ngọt hay thực phẩm chỉ cần thể hiện đúng 1 điều thôi: nhìn thấy ngon và tươi, hết, vì vậy mình cố gắng làm theo hướng này
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/14
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. graphi tran

graphi tran Mới đăng kí

good jobs
    Soullegend thích bài viết này
  3. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

Đẹp quá, nhìn vô cùng mát mẻ, trong lành.
    Có điều phần text mình cảm thấy chưa ok lắm, vài layout hơi nhìu chi tiết nên nhìn rối.
    Cá nhân mình thì ko thích cái font "Thời gian" khi đặt để trên POSM, nhìn nó ko dc cân bằng cho lắm :))
  4. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Có mấy bạn chưa đi làm nên không biết, đa số các công ty Việt Nam thực dụng lắm, mình mà làm cái gì phá cách 1 chút là bị chê liền, bị cho là không hợp, không đúng với brief. Nên cách làm của chủ thớt là 1 cách thể hiện an toàn.
    Bữa giờ đi làm cũng rút ra được 1 kinh nghiệm thế này: Bạn không cần làm đẹp, mà phải làm đúng ý khách hàng, không thì bạn chẳng nhận được tiền đâu. :))
  5. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

Cũng ko trách người ta được, do thói quen mua sắm của VN mình thôi. VD mì gói hay vài nhãn bánh kẹo đi, thiết kế đẹp, sang người ta ko mua đâu; phải vừa rối và nhìn rẻ tiền họ mới mua nhiều :))
  6. hakunand

hakunand Thành viên cấp 1

Đẹp bác ạ :v :v
  7. Soullegend

thì poster mình làm sang chắc ko sang rồi đó, nhưng nhiệm vụ của thằng thiết kế là làm đẹp trong các giới hạn, ở đây an toàn và thẩm mỹ cũng tạm ổn, ko sến...chứ bị bắt làm sến như nhiều công ty khác mới khổ ải
  8. lopakhin

lopakhin Mới đăng kí

;;) bạn nóng tính quá rồi đấy , mình chỉ nói chả có gì mới, còn chưa chê xấu đẹp gì cả. người ta vẫn phải làm những thứ mình nhìn tháy không thích mà vẫn phải làm vì tiền thôi . à. mình cũng rất it lên chém gió comment, vì mình thấy những cái mình làm giống y như bạn làm, mình k đủ tự tin khoe =))
    Gia Kiệt thích bài viết này
  9. Soullegend

......
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/9/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn