Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster vừa thiết kế, xin nhận xét của các bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi neuerdesign, 6/1/14.

Lượt xem: 3,957

1. neuerdesign Thành viên cấp 2

Mình vừa làm xong chưa thấy ổn lắm, mong các bạn cho nhận xét nhiệt tình cho sản phẩm hoàn thiện .

...
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  2. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Mình thấy nên thêm bọt không khí lên trên đt thì trông thật hơn
    Nhantoconneuerdesign thích bài viết này.
  3. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

m thấy chữ chưa ổn cho lắm. với lại m nghĩ nên xoay cái ĐT lại. Tuy là nó rơi xuống nhưng cũng có thể rơi đầu kia xuống mà. ^^ ý kiến riêng vậy thôi nà :)
    neuerdesign thích bài viết này
  4. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Mình nghĩ về góc rơi thì khi rơi xuống nước nó sẽ hên sui, nên chắc không cần chỉnh sửa về độ rơi.
    Còn phần text thì bạn có góp ý mình nên edit như thế nào không Hoàng Phượng
  5. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

Theo mình thì nên quay đt lại thuận mắt nhìn hơn, còn phần chữ bạn làm rời rạc quá :D
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

7. ao7892

ao7892 Thành viên cấp 2

mình nghĩ nên xem lại bố cục .. phông chữ.. và cả cái đt để ngược ạ ??
  8. thinh12b4

thinh12b4 Thành viên cấp 1

chiếc đt chưa cân .... nhìn thô quá
  9. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

bạn làm nhân viên của sony hả? hay fan hâm mộ vậy?
  10. msm

msm Thành viên cấp 2

1. hiệu ứng hình ảnh chưa chân thật, trường hợp này mình nghĩ bạn nên chọn cái ảnh 1 vật gì đó rơi vào nước ( giống quả táo của bạn ở trên ) rồi thay quả táo thành điện thoại, như vậy hiệu ứng sẽ thật hơn. Cách này nhanh hơn là bạn ngồi vẽ thêm bọt bóng vào điện thoại vì cái đó sẽ rất mất thời gian
    2. Tag line trên poster quá chìm. Khoảng cách các chữ rời rạc, cảm giác bị kéo giãn ra
    3. Vì là poster quảng cáo nên trọng tâm là cái điện thoại cần được nhấn mạnh, bạn phải xoay cái điện thoại lại để đảm bảo ng xem không cảm thấy khó chịu khi phải quay ngược lại để nhìn :).

Cá nhân mình thấy bạn nên chọn cái hình background nước tối màu hơn, như vậy sẽ nhấn mạnh được vật bạn muốn quảng cáo, các tagline cũng như tạo hiệu ứng tốt hơn về thị giác
  11. howonebboy

howonebboy Thành viên cấp 1

nước trông giả giả :D

Ủng hộ diễn đàn