Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pro nao giup em voi

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi maziopuzo, 16/12/15.

Lượt xem: 1,379

1. maziopuzo Thành viên cấp 1

em phải chuyển cái file psd này về size 728x90. mà chuyển về bị méo hình.bác nào chỉ giúp hoặc giúp em với.hepl me....nếu k free được e sẽ hậu tạ vậy.

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Link đâu bạn?
  3. maziopuzo

maziopuzo Thành viên cấp 1

ảnh của nó đây ạ
  4. SwingsOnlyone

Đưa file PSD nha bạn
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái này bạn phải resize bằng tay, chứ kéo làm sao được. Ảnh bị lùn là cái chắc.
    Cần mẫn tỷ mỉ. Kéo các bg full rồi sắp xếp lại bố cục của text là ok thôi.
  6. maziopuzo

mình thử làm xem sao.trình pts còn kém quá.loay hoay mãi k làm nổi :((
  7. SwingsOnlyone

File của bạn tỉ lệ 1 : 3 mà bạn bóp xuống 1:8 thì ảnh sẽ bị dài ra.
    Đồng thời ảnh của bạn quá nhiều text, sau khi bóp xong sẽ khó nhìn thấy chữ lắm nha bạn, bạn có muốn đổi lại bố cục hay size không?
    Mình nghĩ bạn nên chỉnh lại bố cục ảnh gốc thành 1:8 để bóp xuống khỏi bể text nhiều.
  8. maziopuzo

đúng rồi.bóp xuống ảnh bị dài ra.nhưng yêu cầu giờ vậy biết làm thế nào được.giờ yêu cầu vậy vẫn phải làm thôi bạn.mình gửi file psd.bạn xem có giúp mình với được k. tks :((
  9. SwingsOnlyone

Bạn des lại ảnh có size 2500 x 325 px (res = 72 for web và res = 300 for stogare) là xong nhé :)) Con đường duy nhất của bạn rồi đó. Cũng không mất nhiều time làm lại đâu :-H
  10. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

pm Skype: ducuong233
    Mình giúp cho :(
  11. maziopuzo

tks bạn
  12. maziopuzo

mình add bạn trên skype rùi đấy.bạn có onl k
  13. npl1994

npl1994 Thành viên cấp 1

có file gốc thì sửa tí là đc :) ko thì làm lại, ko quá 5 phút bác ơi .
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nếu nói như bạn SwingsOnlyone
    Bạn des lại ảnh có size 2500 x 325 px (res = 72 for web và res = 300 for stogare) là xong nhé :)) Con đường duy nhất của bạn rồi đó. Cũng không mất nhiều time làm lại đâu :-H

Thì thà bạn chủ thớt Design lại kích thước 728x90 1 lần cho xong. Đâu có yêu cầu làm tới 2500 x 325 để rồi resize lại 728x90.
    npl1994 thích bài viết này
  15. lamtraumvn

lamtraumvn Mới đăng kí

cái hình này bạn nên xem lại tỉ lệ chứ để thế mà bóp lại hình bị méo là đương nhiên rồi, chỉnh lại tỉ lệ hình nhé
  16. maziopuzo

tks các bác !
  17. SwingsOnlyone

K.Trang :| bác đi làm rồi mà nói kì vậy bác, mấy ông lead tính tình thất thường còn hơn con gái, lỡ sau này buồn buồn ổng đòi size đó rồi bạn tính sao? Không lẽ giờ làm lại :| Size lớn bạn có fix bố cục cũng k sao nhưng size nhỏ bạn fix cái bét nhè hết thì sao /:)
    K.Trang thích bài viết này
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

SwingsOnlyone bạn nói đúng rồi, mình hoàn toàn đồng ý.
    Khi thớt hỏi về resize kích thước là mình biết ngay là bạn ấy làm banner cho bên Marketing online vì quy định kích thước của mỗi loại để chạy quảng cáo là đã có 1 bộ kích thước riêng. cứ đến chiến dịch quảng cáo của công ty là mình resize rất nhiều, đủ các kích thước luôn.
    kích thước 728x90 của bạn thớt là trong bộ GDN ngoài ra còn các bộ kích thước của eclick - mobile - face...
    mộ ví dụ tương tự kích thước cover face bình thường là: 852x315 nhưng mình vẫn cứ làm 2048x757 mặc dù mấy ổng chẳng kêu mình (mà có khi mấy ổng cũng không biết kích thước mình làm là bao nhiêu). Đúng là phải luôn đề phòng khi có sự thay đổi thất thường như bạn nói.
  19. KhangHo

KhangHo Thành viên cấp 1

ko bk ddungs ý chú ko? khả năng tới đây

Ủng hộ diễn đàn