Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pro nào hướng dẫn em xóa bỏ phần chữ Trung Quốc này đi với ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi MePun, 16/11/17.

Lượt xem: 2,665

1. MePun Thành viên cấp 1

Em down được số ảnh đẹp quá, mà bị dính chữ Trung Quốc giữa tấm ảnh.
    Bác nào đi ngang qua xem giùm em, hướng dẫn em xóa bỏ phần chữ Trung Quốc đó đi với.
    Rất đội ơn các bác ạ.!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. kangchunbee

kangchunbee Thành viên cấp 1

Gửi link ảnh gốc đi mình xoá hộ cho!
  3. MePun

MePun Thành viên cấp 1

kangchunbee Không down được ảnh gốc bác ạ. Đây là ảnh em chụp lại màn hình. Bác thông thái chỉ em cách xóa với. :((
  4. kangchunbee

kangchunbee Thành viên cấp 1

MePun Bạn cho mình link web có chứa ảnh này đi, mình down rồi xoá cho
  5. MePun

MePun Thành viên cấp 1

kangchunbee Đây ạ. Nhưng em cần làm rất nhiều ảnh sản phẩm, nên hỏi các bác cách xóa, để sau này có thể tự làm được. :(
    Code:
    https://detail.1688.com/offer/550932806137.html?spm=a2615.7691456.0.0.7a5786eHdUKq8

6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@MePun : Muốn học cách xóa bằng Photoshop, thì lùi ra ngoài này 1 mục, vào mục TUT hướng dẫn, chọn mục TUT Căn Bản, kéo xuống, dò xem...ủa! không thấy có TUT nào hướng dẫn nhĩ ...! vậy là phải lật qua trang 2 dò xem nữa... kéo xuống, dò xem tiếp nữa...àh ! nhìn thấy cái mục tên là "cách xóa chữ trên ảnh" bằng Photoshop là học xong phim ! he he ! :))

Hình trên kia topic, phải Clone Stamp xóa cái nào bị đè hư mép cạnh, phải xóa trước, rùi sau đó, xóa các vúng rộng rãi sau, bằng Patch Tool là dc, dễ nhai, (cũng tốn thời gian gặm vá từng tí à nha !)

quan trọng nhất là các vùng cạnh biên bị đè hư nét, phải dò tìm nhìn ngang, nhìn dọc, xem, có cái nào Clone Stampe dc, đắp vào, thỉ mới sửa dc mép cạnh bị hư.

Các nét cạnh thẳng bị hư, phải có Selection khoanh vùng ngăn chặn, như TUT đã nói, để ngăn chặn lại Clone "bự chà pá" của mình, không cho lấn lem cạnh bên kia, làm 2 bên, xào qua xào lại, 2 bên, là xong phim.

Còn các chỗ rộng rãi, dính 1 vết thẹo, thì chắc là e đã biết xóa, không có gì khó.

Làm xong, đưa hình kết quả lên, cho các bạn xem, trình độ của bạn, đạt chưa nhé, để các bạn cho ý kiến tiếp !
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/11/17
    kangchunbee, MePunvector368 thích bài viết này.
  7. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

MePuntranvan.muon thích bài viết này.
  8. MePun

MePun Thành viên cấp 1

tranvan.muon . Cảm ơn anh. Thế mà anh không giửi luôn giùm em đường link bài học đó, làm em tìm hết hơi. :*

Ủng hộ diễn đàn