Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ PS Manipulation Tutorial Video] Cách để tạo một Manipulation - "Che giấu cảm xúc"

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi GiangNguyen0503, 1/2/15.

Lượt xem: 7,242

1. GiangNguyen0503 Thành viên cấp 1

Chào anh em VDS.
    Đây là lần thứ 2 mình đăng video hướng dẫn về Photoshop CS6. Hy vọng mọi người sẽ thích.
    Bấm Đăng ký/ Subscribe kênh Youtube video của mình để nhận thông báo nha vì một tuần mình sẽ làm khoảng vài Video.
    Ở video này mình muốn hướng dẫn các bạn cách để làm một bức ảnh ấn tượng về thị giác.
    Thứ 2 là cách để làm 1 đối tượng trong suốt.
    Thứ 3 là cách sử dụng Levels 1 cách tốt nhất.

Các bạn sửa thành chữ Youtube hoàn chỉnh để xem video nha vì mình là thành viên mới nên còn hạn chế.

...
    Cái Bô Trôllb0yHN_96 thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

bạn bị post thành 2 bài rồi
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Cố mãi mới xem xong cái clip của bạn, có 1 chút góp ý:
    1.Hướng dẫn sub English: video của bạn cơ hội nhiều người xem hơn, tuy nhiên cái chính người Việt lại ko có sub? Đâu phải ai cũng biết Engl đâu chứ?bạn nên có thêm phần sub Việt sẽ tốt hơn
    2.Video hướng dẫn thao tác thừa nhiều khiến time dài gần 15p cho 1 bài cơ bản.ví dụ như ngay lúc vào bạn tách cái tay đã mất 3,4p rồi, trong khi đi pen cũng ko đến nỗi thế.bạn nên xem cách tua nhanh video qua các bước chờ đợi.đến đoạn cần chú ý thì làm chậm lại là dc, nói chung làm sao video khoảng <5p là đc
    3.cách sử dụng lever tốt nhất?mình tò mò xem hết video cũng vì muốn xem cách tốt nhất nó thế nào nhưng thấy cũng nghiệp dư như mình thì chẳng hiểu nó tốt ở điểm nào???
    Vài điều góp ý hy vọng video sau tốt hơn, trang youtube của bạn có uy tín hơn
  4. GiangNguyen0503

GiangNguyen0503 Thành viên cấp 1

conmeohen : Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình sẽ khắc phục ở những video sau. Vì đây mới đúng là video mình quay đầu tiên, với lại chuột mình hư nên thao tác bằng touchpad nên làm tốn thời gian xem của các bạn. Mong mọi người thông cảm vì thiếu sót này. Mình cũng chỉ muốn giúp đỡ mọi người bằng những hướng dẫn đơn giản như thế này thôi chứ thực ra mình sử dụng Photoshop không bằng những bạn lâu năm đâu.
  5. GiangNguyen0503

GiangNguyen0503 Thành viên cấp 1

b0yHN_96 : Bạn xóa giùm mình bớt 1 bài nhé, tại mình bấm nhầm. Cảm ơn bạn !

Ủng hộ diễn đàn