Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pts cs5 portable bị lỗi khi ấn new không tạo ra layer mới (open cũng không được)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thành Nguyễn Dream Quotes, 12/5/16.

Lượt xem: 2,178

1. Thành Nguyễn Dream Quotes Mới đăng kí

Dạ như cái tiêu đề, máy mình hiện đang bị lỗi bản PTS Cs5 Portable.
    Bản PTS này mình đã sử dụng 3 đến 4 tuần rồi và không hề có lỗi. Tuy nhiên, hôm trước mình có mở PTS lên để des ảnh thì khi chọn vào New hay ấn Ctrl N cũng không hiển thị gì hết.
    Mình thử ấn open thì nó có hiện thư mục để chọn, chọn ảnh xong mình ấn open thì nó cũng không tạo layer cho mình.
    Mở ra bằng Run as admin mà vẫn bị hiện tượng như trên. Các công cụ trên phần mềm vẫn hoạt động được!
    Mình đã thử xóa bản này đi và tải lại nhiều lần rồi nhưng vẫn không khắc phục được :( Rất mong có ai vào giúp mình xử lí lỗi này với

...
  2. Thành Nguyễn Dream Quotes

Thành Nguyễn Dream Quotes Mới đăng kí

Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với !!! Mình đang cần dùng gấp !!!!
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề này có liên quan tới xung đột phần mềm ở bản Portable đấy thớt. Portable không phải bản cài đặt đầy đủ và ổn định đâu. Mình khuyên không nên dùng portable.

- Và kiểm tra cả Unikey nữa. Bởi nó cũng là nguyên nhân gây ảnh hưởng xung đột với các bản portable.
  4. Thành Nguyễn Dream Quotes

Là mấy cái font chữ nó gây ra à bạn @@
    - Mình dùng bản portable vì nó khá di động. Chứ thật lòng cũng muốn cài hẳn bản full :D
  5. Thành Nguyễn Dream Quotes

Mình xoá một số font chữ đi nhưng font nào cũng bị lỗi này @@
    Mọi người giúp mình luôn với !
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Việc gì phải xóa hay gỡ bỏ Font trong Registry cho mất thời gian ra. Tìm hẳn tới thư mục Font trong Windows hoặc dùng X-Fonter mà gỡ chứ.
  7. Thành Nguyễn Dream Quotes

Tks bạn nhé :) Nhưng mà có vẻ nó bị sao đó, thử rồi mà vẫn không được nên chắc mình đành sử dụng bản cài đặt :)
  8. Thành Nguyễn Dream Quotes

Dù Kun VietDesigner ơi !! Mình cài PTS Cs6 rồi mà vẫn bị lỗi như trên !!! Giúp mình với :'( :'(

Đây là file cài đặt của mình :( :( Giờ chả biết search gg lỗi gì :'( :'(
  9. Thành Nguyễn Dream Quotes

Mọi người vô xem giúp mình với !!!

Ủng hộ diễn đàn