Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

PTS CS6 không gõ được font chữ thường?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lee Min Thun, 11/3/15.

Lượt xem: 3,454

1. Lee Min Thun Thành viên cấp 1

Mình đang xài PTS CS6 không biết sao mình gõ font chữ thường ko được, toàn ra chữ in hoa dù mở caps lock hay tắt cũng vậy. CS4 thì lại bình thường. Có ai bị giống mình không vậy? hướng dẫn mình khắc phục lỗi này với, mình xin cám ơn!

...
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Bạn xem ở chỗ chọn font xem :v
    Lee Min Thun thích bài viết này
  3. Lee Min Thun

Lee Min Thun Thành viên cấp 1

chọn font bình thường daotu94 ơi! mở CS4 portable cũng chọn font vậy mà gõ bình thường ko sao.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trong bảng tuỳ chỉnh Character có tích vào All Caps ko thớt? Trừ trường hợp font đó đều là font in hoa ra.

Window -> Character.​
    Lee Min Thun thích bài viết này
  5. Lee Min Thun

Ôi! Cám ơn bạn Dù Kun VietDesigner nhiều lắm! ^^ thiệt tình có nhiều cái nhỏ nhỏ ko bit đâu mà mò! sẵn Dù Kun VietDesigner cho mình hỏi cái là trong CS6 sao mình khoanh 1 vùng chọn rồi sử dụng Ctrl + Shift + V để paste 1 hình vào trong vùng chọn đó ko được vậy? do CS6 nó khác hay sao ạ? cám ơn bạn nhiều! ^^
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đúng là từ phiên bản CS6 trở đi thì nó được cải thiện rất nhiều về mặt giao diện, tính năng cũng như hỗ trợ rất tốt cho người dùng. Nhưng tính năng paste đặc biệt đó vẫn còn đến tận nay mà? Đồng chí xem lại cái paste đặc biệt trong mục Edit => Paste Special ha.
    Hà BơLee Min Thun thích bài viết này.
  7. Lee Min Thun

Hồng Sơn thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn