Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Quái vật ps

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hth02x1, 12/11/12.

Lượt xem: 5,852

1. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Phải coi xong hết mới kéo xuống nhấn :like: , hk dám bỏ lỡ giữa chừng , làm như bị thôi miên ấy @-)
    7 phút liền dán mắt vào cái clip tốc độ nhanh , sem xong chóng mặt hoa mắt nhức cả đầu :((
  2. TruongNX

TruongNX Mới đăng kí

ước j mình đc như anh ấy :-s
  3. Bao

Bao Thành viên cấp 2

xem mà chóng mặt... đỉnh quá :-bd
  4. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Theo như mình thấy thì là 2.90 GB đó bạn =)))
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  5. tiendungcntt9x

tiendungcntt9x Thành viên cấp 1

Bá đạo trên từng hạt gạo ^:)^
  6. đỉn của đỉn luôn á
  7. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Đỉnh của đỉnh :x
  8. Silent

Silent Thành viên cấp 0

blend hay sao mà 30 :v :v
    1 manip thường trung bình cỡ 50-100 là ít :v làm chi tiết trên 200

1 năm liên tục và đam mê thì dư xăng, nếu đã có khả năng vẽ và nhận diện màu sắc nữa thì chừng vài tháng là cùng :>
  9. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

trí tưởng tượng, óc sáng tạo và kỹ thuật đỉnh cao quá
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn lại đùa rồi, nếu thế thì trên thế giới đầy con quái vật thế này rồi, các chuyên gia ps cũng phải công nhận là quái vật. Nó ko chỉ đơn giản là kỹ thuật mà là ý tưởng và khó nhất là sự chuẩn trong ánh sáng. Nếu đúng như bạn nói thì tôi sẵn sàng bỏ hẳn ra 2 năm để như a ý rồi đi làm cho Apple (a ý có tham gia design cho apple)
    DX_DegenerationBEAT thích bài viết này.
  11. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Em gà,1 manip của em cũng chỉ đến 25-30 thôi :D
  12. Vũ Tuấn Anh

Vũ Tuấn Anh Mới đăng kí

Thì thế giới có mấy ai ngồi ôm cái máy một năm, rồi tự học hỏi để nâng cao tư duy và ý tưởng đâu, nếu muốn kiểm chứng thì bạn hth02x1 cứ bỏ ra 2 năm như thế xem, không làm đc cho apple thì chí ít cũng đc mấy cty lớn để ý, cũng không thiệt thòi gì lắm.......mà thực ra thể loại quái vật này trên thế giới cũng khá nhiều chẳng qua là họ không làm manip và up load lên youtube thôi :)
  13. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thế thì bạn chưa nhìn thấy ng nước ngoài họ theo đuổi đam mê và cách họ làm việc rồi. hàng chục năm cũng có, chứ cái việc ngồi ôm máy tính mà luyện một năm thì thiếu gì đâu. những cái kia ko đơn giản là dùng ps thế nào mà là tư duy, óc sáng tạo, cách quản lý ánh sáng và ý tưởng, ngoài ra là kinh nghiệm sau nhiều năm làm việc để có xử lý hình ảnh thế nào cho hoàn hảo. Bạn bảo ko thiếu gì thì có thể lấy ví dụ ảnh của những ng khác như vậy đi, ko cần youtube.
  14. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

ôi trời, siêu phẩm!
  15. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Trong 1 năm, mỗi tuần 1 artwork, bạn sẽ có 52 pics, đây là quá trình trau rèn "KĨ THUẬT" và bổ sung "TƯ DUY". Tức sau 1 năm mấy yếu tố ánh sáng shadow, color,... bạn đều đã nắm vững tức tương đương với AK.

Cái mình nói 1 năm ngang AK chính là kĩ thuật bạn đạt đc tương đương với kĩ thuật AK đang có hiện h, chứ ko hề nói năng lực bạn tương tự AK!

Kinh nghiệm của 1 designer ko phải ở kĩ thuật mà ở sự sáng tạotinh tế, nhất là làm quảng cáo họ biết cách nào thu hút sự chú ý của người xem. Chỉ 1 điểm sáng cũng thay đổi cả 1 bức ảnh rồi!

p/s: người thầy có thể truyền hết tinh hoa công nghệ của họ cho bạn nhưng thứ họ không dạy bạn được đó chính là tư duy, chỉ có thể hỗ trợ bạn phát triển tư duy chứ ko ai dạy tư duy của bạn đc cả!

p/s2: vì 1 năm là luyện kĩ thuật nên mình đã nói nếu đã biết vẽ và năng khiếu về màu sắc thì chỉ vài tháng. Bạn có thể xem các bậc thầy về digital art (keyword: speed painting) và so sánh với "quái vật" manip thì biết! Manip trong mắt các họa sĩ chỉ như trò chơi cắt ghép đơn thuần :v :v

my idol >> di nico mattia
    DX_DegenerationAsio Flammeus thích bài viết này.
  16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nếu nói mỗi về kt thế thì okie thoai, nhưng vấn đề là ở chỗ bạn kia muốn giống AK, tức là cả năng lực lẫn kĩ thuật, sự tinh tế và sáng tạo thì mình thấy với hơn 9 năm kinh nghiệm của a ý mà chỉ cần vài tháng hoặc 1 năm như vậy thì có lẽ hơi quá, ở cmt trước của bạn cũng ko nói tách bạch về kt. Còn digital art thì mình cũng xem nhiều rồi, bạn có chắc là ai làm digital art cũng có thể làm được như AK ko???
  17. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Đã bảo bậc thầy:v :v
    Mà dạo này lắm kẻ trẻ măng mà tài năng vô hạn, mới add mấy thánh trên devianart mà toàn người nga :v
  18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

công nhận dân nga mấy khoản này quá pro, nhiều tài năng^:)^
  19. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

= 2 cái game của mình rồi =))
  20. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn