Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Quay tay, quay tay everywhere

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi xperia_optimus, 13/4/13.

Lượt xem: 5,952

1. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

2. xperia_optimus

cher sóy auto tone, auto white blance thôi, màu chụp của lens M42 đa số đã rất đẹp ^^
    cher sóy thích bài viết này
  3. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Mượn tạm píc #1 của bác làm cover :">
    Lê Loan, xperia_optimusLeo Lombard thích bài viết này.
  4. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

pic 2 nhìn thích thế :*
  5. xperia_optimus

6. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

7. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

CÂU CUỐI CÙNG HAY QUÁ !!!
    CẢM ƠN BẠN CHỦ THỚT NHÉ :)
    mgrxperia_optimus thích bài viết này.
  8. Con gà của thế kỉ

Con gà của thế kỉ Thành viên cấp 2

9. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Sao bokeh của bác đẹp thế nhỉ, ảnh cũng nét căng nữa. em chụp mod 10 tấm phải out 6-7 tấm, toàn tham để f2.0 với f2.8 chứ mà mở đến 1.4 thì nhìn như kiểu toàn sương mù xung quanh luôn
  10. xperia_optimus

Mezzazzy bạn dùng lens nào vậy??
    50mm lúc đầu dùng TAKUMAR SMC nhưng sau dùng CZ Jena 50/1.8 tốt hơn cứ để f/1.8 vẩn nét nếu căng mắt mà canh, f/2.8 thì cử nào củng nét
    135mm lúc đầu theo ý kiến số đông bảo PENTACON là nhất nhưng không hiểu sau lens rẻ tiền CAMBRON lại nét hơn (chủ quan của mình)
    37mm Mir One B f/2.8 cứ 2.8 mà chụp
  11. chu quang

chu quang Mới đăng kí

chỉ biết khen là đẹp thôi chứ chưa tìm thấy cái xấu ;)
  12. Scop_rti

Scop_rti Thành viên cấp 1

Tấm 2 buồn thật :D nhìn cứ hoài cổ :))))
    Vẫn kết câu: "Tích cực quay vay vận may sẽ tới " :))))
  13. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

xperia_optimus Em dùng Takumar đấy, em cũng mới chơi thôi, kinh nghiệm không có nhiều lắm nhưng mà bắn kiểu nào cũng dễ out, cũng muốn kiếm mấy em ngon bổ rẻ mà cũng toét hết mắt
  14. Dũng Khỉ

Dũng Khỉ Mới đăng kí

cái pic 2 đẹp quá bác ơi :)
  15. LaHu

LaHu Thành viên cấp 2

thix tấm #2. blend màu đợp. ta thix cái màu tim tím rũ rượi và đợm buồn của nó..
  16. xperia_optimus

Mezzazzy =(( cứ CZ mà dùng chất lượng không có gì phải nói nhiều cơ mà đắt chết bỏ, các dòng khác chất lượng nhiều khi không đồng đều có cái đẹp cái dở, máy bạn có liveview thì lấy nét tốt hơn ^^ ngoài ra có một số cao thủ mình quen cứ nhìn khoảng cách mà lấy nét
    :) mình dùng Nex, nó có chức năng tô đỏ những đường viền khi thấy màu đỏ nhất là đúng nét
  17. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Trời oi gato quá đi
    xperia_optimus thích bài viết này
  18. xperia_optimus

bong bong mua he :"> cái topic xa xưa tưởng như chìm vào lãng quên lại được bạn đào lên <:-Pthank for đào\m/
  19. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^_^ thì ra nó lâu đời như vậy , dù vậy nó cũng rất đẹp mình thích pic 1 và pic 2 .:3 :3
    xperia_optimus thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn