Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Rảnh rỗi làm vài pic

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Béo, 2/8/12.

Lượt xem: 3,087

1. Béo Thành viên cấp 2

1.

2.

...
    Hanee, ♥ Hạnh Kulz, Sadie Pices2 người khác thích bài viết này.
  2. Vinci A

Vinci A Mới đăng kí

bạn ơi. dùng font gì dậy. font phổ biến mà mình chả biết tên
  3. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

Like cho #1 :P
    Béo thích bài viết này
  4. Victoria Le

Victoria Le Thành viên cấp 1

Đúng rùi, font j zậy bạn? hjhj
    Béo thích bài viết này
  5. Thủy đanh đá

Thủy đanh đá Cựu quản trị

font scriptina :)
    Béo thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lần sau viết tiêu đề thì nên viết hoa chữ cái đầu tiên, văn hóa viết tiếng Việt!
    Béo thích bài viết này
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

B ơi.hình đẹp..:) mak bạn ơi..font gì ớ...cho mình xon font này được không ?? facebook: Prince MèoHeo...mail. tienhoang195@gmail.com....mong bạn reply..:)
    Béo thích bài viết này
  8. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Màu đẹp + text ổn :x
    Béo thích bài viết này
  9. Béo

Béo Thành viên cấp 2

là scriptina :)
    link: http://img.dafont.com/dl/?f=scriptina
    tienhoang195 thích bài viết này
  10. Sadie Pices

Sadie Pices Mới đăng kí

Màu đẹp nhưng mình nghĩ nên chọn font khác, hơi khó nhìn bạn à. :D
  11. Béo

Béo Thành viên cấp 2

bạn nên phong to hình để xem nhe :) thói quen của mình là không đánh giá hình qua những bức ảnh bị thu nhỏ :)
  12. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mình đồng ý là text khó nhìn, k chỉ vì bé so vs ảnh mà còn vì màu text nữa
    nếu nhìn vào 1 bức ảnh mà phải phóng to lên để nhìn text thỳ hơi bất tiện
  13. Béo

Béo Thành viên cấp 2

với khung cảnh như vầy mình cố tình chọn font uốn éo một chút và để màu như vậy mục đích hài hòa với tone màu chủ đạo. Chữ đc làm trên 2 layer, 1 layer để chế dộ hòa trộn soft light và một layer normal giảm độ opacity. Nếu sử dụng một font nét to và màu sắc đậm thì bạn nghĩ nó sẽ hài hóa với hình chứ.
    Chỉ việc click chuột vào tấm hình để phóng to mà bất tiện thì bạn không đủ kiên nhẫn để ngồi sửa hình đâu bạn ạ :)
  14. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Mình thấy dòng chữ màu trắng đã dùng font đó rồi thì theo mình dòng chữ màu đen nên đổi font khác, có thể là font cứng cáp hơn. Mình thường làm như thế còn tùy bạn :">

Like màu pic 1 \m/
    Béo thích bài viết này
  15. Béo

Béo Thành viên cấp 2

mình cũng cùng ý kiến với bạn :D nhưng lúc mình đang chọn font cho dòng chữ đen thì mod hối mình quá nên mình lấy luôn font đó rùi giao cho mod :D:D
    Bamb0o thích bài viết này
  16. Béo

Béo Thành viên cấp 2

pic 2 là mod mún thêm chữ vào đó thui chứ mình cũng không thích :)
  17. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

ý mình k phải vấn đề là ở phần font, font mềm mại vs ảnh này thỳ chuẩn r, nhưng vấn đề mình nói đến ở đây là size và color. vs nhiều ng thỳ khi nhìn vào bức ảnh vs kích cỡ dạng trung như thế này thỳ họ chẳng muốn zoom lên đâu
  18. Béo

Béo Thành viên cấp 2

text to thì sẽ nhấn mạnh đc phần text nhưng việc đó cũng đồng nghĩa là mờ đi khung cảnh. Hơn nữa đây là hình chụp ngoại cảnh nên trọng tâm mình chú trọng vào cảnh chứ không phải text bạn ạ.
    P/s đối với mình kich thước hình như vầy là nhỏ. Làm việc trên PTS mình thường zoom to hình để làm và chỉ khi crop ảnh mình mới zoom về kích thước nhỏ như vây :) khi bạn làm việc trên size nhỏ rất dễ bị lỗi. Nếu mod muốnn rửa hình và phóng to ảnh hình rất dễ bị lỗi bạn ạ :)

Ủng hộ diễn đàn