Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Re: [Nhờ tư vấn] Dàn máy làm đồ họa thứ 2 em múc ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trancongly1987, 18/4/13.

Lượt xem: 4,868

1. dracula1100

dracula1100 Mới đăng kí

mình thấy bạn làm 3d thì nên lên cấu hình 1 nhưng up con RAM lên 16gb luôn. máy mình cũng 8gb mà lâu lâu render còn ko đủ :D
  2. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

i3, chưa ren đã giật đây 8-|
  3. jkcrazy

jkcrazy Thành viên cấp 1

Làm về đồ họa 3D sao bạn không dùng card Quadro hay Firepro, hiệu năng hơn nhiều đó
    Mà bạn mua VGA Card xịn rồi thì mua Xeon e3 1230v2 cũng đc, đỡ phí cái Graphic4000 của i7 :-s
  4. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bác đổi 2 cây 4g thành cây 8g đi bác.
    nhà có điều kiện có khác sắm cả ssd.ngon.
    sao bác thử nghĩ xem có nên đồi con asus 7850 hay con 7870.
    e chỉ biết tới đó thui.
  5. nhatminh411992

nhatminh411992 Mới đăng kí

e thấy bác nên chọn cấu hình 3 , vì render máy rất rất là nóng , nếu có điều kiện thì bạn nên đổi con vga gtx660 trở lên hoặc quadpro 2000 , cpu nên chọn con i7 3930k
    Còn thùng máy bác nếu ko quan trọng vè hình thức thì mua thùng thường nhưng vẫn đẹp , bữa mình thấy có loại khoảng 500k của tan6doanh đẹp lắm , tản nhiệt thì nếu co dk bác lên tản nhiệt nước cũng dc , với lại quan trọng nhất là bác có bao nhiêu củ , màn hình bác nên chọn màn hình vuông nhé , vì màn hình ngang nó chỉ đẹp khi chơi game và xem phim , nếu làm hình sẽ bị lùn đi , chỉnh sửa hình ảnh khó thôi , nếu bác làm để kinh doanh thì ko nên mua màn hình ngang , bác để ý ngoài mấy lab hoặc studio nó ko bao giờ dùng màn hình ngang ... i7 của 2 lựa chọn trên chỉ có 4 nhân 8 luồng , bác nên lấy cáu hình 3 ak :D
    nên làm 1 ssd vì khi render hay chỉnh sửa nó sẽ ra 1 file rất lớn nên ssd là ko thể thiếu nha bác
  6. assyrian.pro

assyrian.pro Thành viên cấp 1

dàn một là ổn rồi bạn ,góp ý là nên đổi nguồn sang colormaster thì ngon hơn
  7. tranvinh

tranvinh Mới đăng kí

theo mình thấy bạn làm đồ họa 3D nhiều, hay render vậy lấy CPU xeon E3 có lẽ thích hợp hơn, xeon khá kén main nhưng E3 chạy đc cho các dòng main thường, và tất nhiên chạy tốt các main mà bạn nêu ở trên, giá lại rẻ hơn I7 (đừng nghĩ rẻ hơn là cùi hơn nhé, vì xeon ko tich hợp đồ họa vào cpu như I7 nên rẻ hơn, nhưng xài card màn hình thì có tích hợp hay ko cũng như nhau thôi), xeon chạy mát hơn, tiết kiệm điện hơn, ổn định hơn, nếu xét về cùng xung nhịp, cùng đời chip thì xeon chiếm ưu thế hơn I7 khi chạy render, chơi game cũng hoàn toàn bình thường.
    Còn nếu phải chọn 1 trong 3 cái trên thì mình chọn 2, tuy nhiên có thể nâng ram lên 16GB
  8. lionking_114

lionking_114 Mới đăng kí

lên e5 đê. cũng 2011 8core thực cho máu
  9. nhatminh411992

nhatminh411992 Mới đăng kí

cpu theo bạn này cũng hợp lý vì xeon thường dành cho máy chủ , chạy xuyên suốt 1 tuần cũng ngon ơ lun ak , nguồn bạn dùng thử corsair 800w đi , và thêm bộ lưu áp nữa nhé
  10. tranvinh

tranvinh Mới đăng kí

E5 rẻ nhất cũng 9tr rồi, chưa kể main, đội giá dzu lắm à :D
  11. Liz Chất Chất

Liz Chất Chất Mới đăng kí

Mình nghĩ nên up 16g RAM để render choa nhanh với nếu mua GTX 660 thì nên chọn bản Ti :D mình dùng GTX 660 thường vẫn mới đuối :D
  12. lydiacat

lydiacat Mới đăng kí

vote 1 phiếu cho xeon, vừa ko phí cái HD 4k vừa trâu bò, xuất lumion thì i7 ko có cửa với xeon đâu :3
  13. tranvinh

tranvinh Mới đăng kí

vote cho nguồn corsair, đừng lấy CM vì giá khá cao, xeon để chạy cả tháng ko xi nhê lun ấy chứ :D
  14. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Cấu hình 1 là khá ổn rồi đó, tuy nhiên ở HDD1 bạn nên thêm chút tiền mua dòng Black thì tốt hơn.
  15. Lukass

Lukass Thành viên cấp 1

Bác nên lấy em case 1 , lên 16Gb ram , VGA đổi sang dòng Ti . Vậy là ổn . Cái PSU em thích dùng dòng CM hơn nên khuyến khích bác đổi sang CM . Nên có SSD cũng giúp phần tăng tốc độ render lên nhiều :)
  16. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Máy này bác ráp 30 chai thì chắc bạn sẽ kiếm từ nó ít nhất vài trăm chai hả bác.
  17. hoangnoi_89

hoangnoi_89 Thành viên cấp 1

tiền lào của ấy mà càng nhiều tiền thì đồ càng ngon càng xịn thôi
    Dont Foget Me thích bài viết này
  18. Dont Foget Me

Dont Foget Me Mới đăng kí

Mình là dân kiến trúc năm 2. Hè này sẽ múc con mobile workstation :3. Nếu bạn quan tâm đến máy tính sách tay hơn thì hãy thử xem dòng này nhé . Đảm bảo ko hối đâu. :">
  19. TAURUS

TAURUS Thành viên cấp 1

30 cành,gần = con alienware :((

Ủng hộ diễn đàn