Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Report lừa đảo nick Hoang8x.pts và nick Kửng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi TimeLos, 23/9/14.

Lượt xem: 10,987

1. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vụ này hay đấy, :))
    Ngửi thấy mùi Fan cmn cuồng, :v
    TimeLos thích bài viết này
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Tiền bạc thì quan trọng thật nhưng không phải vì thế mà kiếm tiền bằng mọi giá và bất chấp mọi thủ đoạn. Dành dật bát cơm từ tay người ta bằng sự tin tưởng của họ thì thật sự là mình không bao giờ nghĩ đến
    Luffy Mũ Rơm, Hoang8x.ptsTimeLos thích bài viết này.
  3. TimeLos

TimeLos Mới đăng kí

Mình update hình skype a kia trc rồi đó
  4. Hoang8x.pts

Hoang8x.pts Banned

Chào bạn Timelos !
    Mình đính chính lại lời nói của bạn chút nhé .

1. Mình đã hoàn tất file thiết kế và cũng đã gởi bạn review và đồng ý ... mình sẽ send file thiết kế qua cho bạn ngay bây giờ. (Lúc chiều đi làm nên ko có nhiều thời gian để liên lạc.)
    2. Mình sẽ gởi lại bạn 500K sau khi đã trừ chi phí thiết kế đúng theo 2 bên đã thỏa thuận.
    3. Việc mình chậm trễ dự án là vì chi phí tổng thể quá thấp,Mình chỉ nhận phần thiết kế và mình không thể tìm được coder cho bạn, cái này mình cũng đã thông báo lại cho bạn nhưng bạn vẫn muốn giữ giá đó nên thời gian mới kéo dài, mình đã tham khảo giá qua nhiều coder đều báo ko dưới 7 triệu nên mình ko thể tiếp tục.

Mong rằng bạn có thể thông cảm .
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

TimeLos bạn yêu cầu web có những chức năng gì mà nó pó tay thế?

//trễ deadline, ko kím đc người mà còn muốn nuốt 1 chai thì mặt cũng dày để nhận thông cảm.
    Mr.Po, toanlove371, Zeratul3 người khác thích bài viết này.
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

TimeLos thích bài viết này
  7. Hoang8x.pts

Hoang8x.pts Banned

XL bạn banbaonylong nhé !,

Bạn đi làm có ăn lương ko hay là làm trâu cho người ta cưỡi ???
    Việc trễ deadline chả lẽ bạn chưa bao giờ ? Người ta tự muốn dừng dự án chứ ko phải dzo mình tự ý dừng lại?
    Bạn nên là người trong cuộc để nhìn nhận. Đừng có làm anh hùng bàn phím nữa nhé !
  8. TimeLos

TimeLos Mới đăng kí

Hoang8x.pts
    1. Lúc em với anh thỏa thuận là trọn gói cả thiết kế + code, giờ anh không code được em lấy file chưa biết kiếm người làm đc không. Trước hạn deadline em có hay pm anh hỏi tình hình, a toàn nói là gần xong, thiếu chút nữa...rồi hẹn đi hẹn lại... mà giờ k có gì --> chứng tỏ anh không trung thực
    2. Em thuê anh có nói rõ ràng luôn chức năng, anh cũng có mấy ngày để tham khảo giá rồi mail lại cho em rõ ràng chức năng đàng hoàng và thời gian làm. Đáng lẽ ra anh phải bồi thường, hoặc nếu quá chi phí anh cũng phải chấp nhận bỏ tiền anh ra để hoàn thành. Bữa gọi điện em cũng bảo anh kiếm giá từ 5-7tr. Đợi mãi không thấy anh liên lạc lại, thấy anh không thực sự trách nhiệm.
    3. Nhưng em chấp nhận theo yêu cầu của anh, thực sự là thiệt cho em, file thiết kế web xổ số thì e nghĩ cũng không tốn nhiều công lắm.
    4. Vậy mà anh không send tiền cũng không send file, chặn số điện thoại, lấy số khác gọi lần 1 thì được, gọi lần 2 bị chặn luôn, skype thì cũng chặn luôn ???
    BÂY GIỜ A THẤY LÊN VDS NÊN EM NGHĨ A MỚI VÔ NÓI NHỮNG ĐIỀU NÀY!!!
    Nguyễn Việt Đức, chipxinh2310thuận chuối thích bài viết này.
  9. TimeLos

TimeLos Mới đăng kí

@ COMMENT Ở TRÊN
    A trễ bao lâu vậy
    A trễ 2 lần thời gian dài và 1 đống thời gian ngắn + đòi giá cao hơn giá thỏa thuận ----> khách không có quyền hủy ????
    Ủa mà đã làm được gì đâu mà trễ, E nghĩ file thiết kế hình như anh cũng chưa có. Lúc chiều kêu anh gửi anh mất tích thì phải !!!
    VỪA DELETED NICK SKYPE CỦA MÌNH LUÔN !! NẢN
  10. banbaonylong

Hoang8x.pts tôi đi làm rồi cưng.

Một thằng freelance có não là khi thống kê mở đầu dự án, fải mường tượng đc mình làm đc hay ko từ những mô tả của khách rồi hẵng hên 15 ngày giao demo. Cái thể loại gì hẹn tới hẹn lui còn chặn số là thế éo nào?

mẹ, ghét nhất thể loại lừa đảo, ghét thứ nhì là mấy thằng tự nhận thiết kế éo fải dân code mà hoang tưởng nhận cho lắm vào, fuk off
    Zeratulchipxinh2310 thích bài viết này.
  11. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

12. Hoang8x.pts

Hoang8x.pts Banned

Mình không có thời gian để tranh luận ai đúng , ai sai ... Mình sẽ refund & send file đúng như thỏa thuận . Thân!
  13. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Có khả năng hãy nhận dự án, nếu làm không đc phải trả lại tiền cọc chứ, 1 triệu có đáng gì với dân thiết kế
  14. TimeLos

TimeLos Mới đăng kí

Hoang8x.pts Tiền thì em có thể mai nhận, nhưng bây giờ anh phải gửi cho em file thiết kế. Nếu anh không gửi được chứng tỏ trước giờ anh không làm >>> Tính bùng từ lúc đầu
    Nếu không gửi được thì anh không cần phải làm gì nữa cả
  15. banbaonylong

TimeLos chủ thớt cứ google behance.net/hoangpts nhận làm freelance rồi vào từng link mà report bình luận chết cmn đi, ba láo ba lếu
    chipxinh2310 thích bài viết này
  16. leo_lancer_92

leo_lancer_92 Mới đăng kí

Không liên quan nhưng các bác có cần lấy mặt bác Dư ra làm ava như vầy không =))))
    Comment thì ngh túc mà nhìn cái ava không thể nhịn đc cười =))))))))))))))))))
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  17. Hoang8x.pts

Hoang8x.pts Banned

Xl bạn nhé . Mình share lun cho ai cần :D
    Bạn có thể tải lun ở đây nhé TimeLos >>> dropbox.com/s/dlw31i7ow0stfai/Home.psd?dl=0 ... bạn nào thông minh thì tải nhé, mình ko chèn đc link thông thường.
  18. banbaonylong

TimeLos chủ thớt còn cần đối chất với cái hạng này ko?
    chipxinh2310 thích bài viết này
  19. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

kiểu này đúng là 2 bác đó không đúng thiệt ! dù có bận cũng phải thông báo cho khách hàng biết trước chứ , thà chính khách hàng chưa đòi hỏi về thời gian thì làm từ từ còn được, và thấy giá thấp thì có thể không nhận chứ nhận cho đã xong kéo để khiếu nại thì bó tay ! còn bác Kửng thì bó toàn tập chắc mấy bác mod ở đây ai cũng biết rồi
  20. Hoang8x.pts

Hoang8x.pts Banned

Post nhiều vào bạn nhé, sẵn tiện PR giúp trang www. behance.net/hoangpts nha

Ủng hộ diễn đàn