Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Retouch 5' xong 1 bức ảnh, có phải là Thánh không các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi luisleo29, 17/5/13.

Lượt xem: 5,485

1. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

hỳ có cái chỉ làm trong 2 phút có cái làm 10p cũng không xong nói chung là do chụp trước chụp mà đẹp sẵn rồi xe làm nhanh hơn chụp mà khó phải ngồi mà chỉnh thôi hết ngày =;
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

5p 1 ảnh đại loại như 20k 1 logo vậy :v
  3. Teo Teo

Teo Teo Thành viên cấp 1

theo em nghĩ có thể là dùng LR canh màu hàng loạt rồi xử lý da + blend màu sau, 5p để ra 1 ảnh chất lượng thì chắc là ....
  4. hoanglam

hoanglam Thành viên cấp 2

5p hay k thì k quan trọng.... quan trọng là sản phẩm thôi... liệu cái 15p của bạn có làm đc ra cái sản phẩm như họ k đã..... hay là 1 tiếng 2 tiếng 3 tiếng đi chăng nữa.... bạn k làm ra đc sản phẩm như họ thì họ mún chém gió là 5p hay 1p cũng vậy thôi.....
    Còn về việc 5p retouch xong 1 bức hình k phải là k thể..... file gốc chụp xong về chỉ cần bố cục lại... chỉnh lại sáng tối và canh lại WB thì hoàn toàn có thể :)..... nếu vs khối công việc đó thì 1p là xong kể cả import và export file :))
  5. Scop_rti

Scop_rti Thành viên cấp 1

Hì, bác có ý tưởng blend sẵn khi chụp thì rất đỡ trong việc PS. Và nhanh hay chậm thì cũng thế cả, cứ cho ra ảnh mình thích là được :)). Có cái em chỉnh 5 phút , cũng có cái em chỉnh 10 phút :))) nếu mà ngồi cả tiếng vì 1 bức ảnh chắc CHỊU :) (lúc đầu mới học PS e cũng ko đến độ bỏ 1 h đồng hồ vì 1 cái ảnh - bởi đối với em nó ko đáng ). Bác có nhất thiết phải tách mẫu khi blend ?
  6. Teo Teo

Teo Teo Thành viên cấp 1

ảnh ọt thì tùy tâm trạng thôi, em chụp theo đam mê nên có thể bỏ cả ngày ra làm 1 tấm hình, mấy bác kiếm cơm thì có cách nhanh hơn.

Ủng hộ diễn đàn