Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouch Beauty] Tỷ năm rồi chưa hoạt động, không biết còn ai nhớ mình nữa không :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Soo Bio, 15/5/15.

Lượt xem: 2,343

1. Soo Bio Thành viên cấp 2

Đang tập tành nên các bác cũng chém nhẹ :(

...
    HoaBuiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Sao touch xong phá nét mẫu hết rồi, như phẫu thuật thẩm mỹ mà bị lỗi ấy thớt à.
  3. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

retouch lố quá, nhìn như sáp
    SilverLance thích bài viết này
  4. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Ảnh 1 nhìn gần, mặt vẫn còn nét tí, nhìn ok, giống với ảnh tạp chí
    Ảnh 2 nhìn xa toàn thể mặt nên mất chi tiết nhiều, nên điều tiết lại, hoặc bump lên lấy nét
  5. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

căng da, tẩy mụn, gọt cằm, nâng mũi,... kiểu này chắc ba má người đẹp cũng ko nhận ra con :v
  6. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Hình 1: Mình nghĩ bác nên heal mấy cái mụn li ti đi, rồi add texture ở đâu đó vào chứ đừng dùng chính cái mụn đấy làm texture, trông không đẹp đâu. Và bác muốn texture rõ ra một chút để trông nó không bị như plastic. Lúc bác retouch xong bác có thể Edit/Fade hoặc giảm opacity cái retouch layer cũng được, chứ dìm mạnh quá người ta thấy rõ là mình photoshop. Nếu không zoom 100% vào chắc mình cứ nghĩ bác chỉ dùng plugin. Ngoài ra có mấy sợi tóc vô duyên chạy qua mắt, tự hỏi tao sao bác ko xoá đi?

Hình 2: Mình nghĩ bác hơi mạnh tay trong việc nâng sống mũi nên cái vùng từ đường lông mày đổ xuống trông bị bệt. Người nào nhìn cũng nhận ra ngay là sống mũi bị nâng lên vì đơn giản là hộp sọ người không cấu tạo như vậy. Nếu là mình trong trường hợp này cũng rất khó xử nhưng mình sẽ nhẹ tay lại rồi tìm cách đánh lừa thị giác bằng cho thêm bóng đổ. Đồng thời bác dìm luôn mấy cái bóng đổ cũng quá tay nên mặt mẫu bị mất khối, trông như 1 tờ giấy phẳng lỳ rồi vẽ con mắt lên vậy. Bác không cần thiết phải xoá hết bóng đổ ở hốc mắt hay khoé mũi đâu, giảm nó xuống thôi, để còn giữ lại độ chân thật. Hình này cũng vẫn còn mấy sợi tóc vô duyên và ngấn ở cổ. Mình cũng để ý thấy là bác desaturate hình đi khá nhiều. Mình không biết lí do tại sao bác làm vậy nhưng bác làm thế có thể đánh mất cái vẻ hồng hào trên khuôn mặt và biến mặt người thành mặt một mannequin. Bác thử soi đèn pin qua ngón tay bác mà xem, rồi soi lại vào một đồ vật bằng nhựa. Hoặc soi qua tai cũng đc, bác sẽ phát hiện ra là: da người thực ra xuyên suốt nên đó là lí do tại sao mặt đỏ vì nó có những mạch máu phía dưới.

Xin phép bác gửi mình 2 file này RAW cho mình nghịch ngợm tí :D Mẫu đẹp quá! để xem mình có retouch lại đc ko.
    bcat9505Soo Bio thích bài viết này.
  7. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Vâng. Cám ơn các bác. E sẽ rút kinh nghiệm vào bài viết sau :D. Tiện thì tối e share stock cho các bác vọc nha :D
  8. djnhhoanght12

djnhhoanght12 Banned

Có anh ranh cho em nhờ chỉnh sửa bộ ảnh kỷ yếu của lớp được không ạ. Chủ yếu là chỉnh sửa màu thôi ạ :)
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

lưu ý nhất chỉnh sửa mặt là : ko méo 3 M
    3 M gồm : mắt + mũi + miệng
    2 mắt cân
    Mũi ko vẹo .
    Miệng và cằm ko xa nhau quá cũng ko gần nhau quá
  10. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Part 2: Gom góp ý kiến của các bác :D
    \[​IMG]
  11. Phạm Hữu Dư