Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Retouch khi không có nhiều thời gian cho phép :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hotsummer, 15/3/14.

Lượt xem: 2,526

1. hotsummer Thành viên cấp 1

Up clip quay lại quá trình retouch không biết có bác nào có góp ý hoặc là có cách nào nhanh hơn không thì góp ý giúp em nhé ;))

Kết quả đây:
    http://www.flickr.com/photos/hotsummer1993/13131052933/

Stock:
    http://www.flickr.com/photos/hotsummer1993/13132406954/

...
    Hẻo Hóm Hĩnh, Vũ Phi Huân, Konoko2 người khác thích bài viết này.
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Làm kỹ thế mà còn kô mất nhiều thời gian hả bác :v. Bác dùng J hay S để làm mặt thế
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. hotsummer

hotsummer Thành viên cấp 1

tienlx : em quay lại cả quá trình từ đầu đến cuối đấy bác :D.. 10' :D.. Không kỹ lắm đâu bác :((
  4. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

stock mẫu quá đẹp rồi nên retouch cũng dễ... chứ stock mà mụn lổm chổm thì hơi bị mệt. :D
    hotsummer thích bài viết này
  5. only_tran

only_tran Mới đăng kí

nói thật chứ stock đẹp vậy mình làm da chỉ 2 p ^^
    làm mất bọng mắt , xử lý sơ mụn và chạy portrai .
  6. hotsummer

Konoko : :)) Sẽ có clip da xấu cho bác nhé ;)))
    only_tran : nói không với plug-in nhé bác ơi.. dùng plug-in thì sẽ không giữ được vẻ tự nhiên của da đâu bác ;)).. Còn nhiều phần phải sửa lắm.. nguyên thời gian xóa mụn đã mất 2' rồi :-<
  7. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

stock này cũng k phải là khó retouch ..chút công cụ cơ bạn là ok
  8. hoangluc288

hoangluc288 Thành viên cấp 1

ngồi lượm từng cọng long thì thua rồi...mình làm vài giây là sạch mụn đảm bảo da mặt vẫn còn gai như thật chứ ko mất nét như bạn nói
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Có thể có giải pháp nào tối ưu hơn không, stock này là còn đỡ đó, chứ gặp mấy loại nấm mọc sau mưa có mà tẩy bằng cái này chắc tốn thời gian không ít đâu, mình không đụng mấy cái này, nhưng mà trước đây mình có xem mấy tut nước ngoài, họ dùng plugin sau đó dùng brush đi lại trông cũng thật không kém. Thanks video khá là tốt cho ai cần kinh nghiệm về xử lí ảnh.
  10. hotsummer

pipicodon : :D mình cũng dùng các công cụ cơ bản thôi :D.. Thanks bác góp ý :D
    hoangluc288 : :D Mình không sử dụng plug-in nhiều vì không quen, chỉ các công cụ cơ bản thôi bác :D...
    Vũ Phi Huân : :D Em hay xem mấy cái retouch beauty của nước ngoài bác ạ.. mà thấy họ không dùng plug-in mấy mà da vẫn đẹp :((.. Cần cố gắng nhiều... anw thanks bác đã góp ý :D
  11. DVH

DVH Mới đăng kí

mẫu đẹp e xin phép thử retouch và không sử dụng plug-in, 100% pts [​IMG]
  12. hotsummer

DVH : đẹp quá bác ơii... bác có dodge/burn tool vùng nào không đớiiii ;))
  13. DVH

DVH Mới đăng kí

hotsummer không bác ah mình ko dùng dodge burn tool

Ủng hộ diễn đàn