Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Review] - Thịt chuột

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi bigun_xm8, 11/11/13.

Lượt xem: 5,581

1. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Thịt chuột là ngon lắm đấy
    Chỉ sợ chỗ nào ko uy tín nó cho chuột cống vào thôi
  2. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Chuột rán béo ngậy, chuột sả ớt cay cay ngon ngon. Chuột rim mặn mà dịu ngọt!! Ôi thôi cái món chuột, sướng lắm!!!!:P Thèm ăn.
  3. hoa nguyen

hoa nguyen Thành viên cấp 1

ở quê thế này chứ trên thành phố còn đi săn chuột ở chợ, bệnh viện về làm đặc sản chuột đồng đó
  4. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

Không biết quê bác thread ở đâu chứ ở quê e k có cái kiểu bắt Chuột kiểu chộp như này :D
    Hết mùa gặt là đi đào ở chuột luôn ấy :v :v
    Với lại lúc làm thịt là lột hẳn da rồi kẹp vào kẹp tre nướng chứ k vặt mỗi lông và bỏ cả đống vào đống lửa thế này :D
  5. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Quê bác ở đâu đấy . Nhìn mà thick thế . Trc em cũng đi đào chuột nhưng h hết r . Hồi nọ mua 150k / 1kg . Xót hết cả ruột . Mà chưa chắc phải thịt chuột đồng í chứ :(( ~
  6. goldvn109

goldvn109 Thành viên cấp 1

chuột đồng ăn thì thôi rồi !
  7. bigun_xm8

bigun_xm8 Thành viên cấp 1

Tưởng nhiều người sợ món này chứ :)), lúc đi vồ chuột chụp đc mấy tấm thì hết pin, hôm sau đi đào thì mưa mưa k mang máy theo đc, cuối cùng về chụp lại sản phẩm thôi. Thấy ở đây kể nhiều món quá mà tiếc, bữa đó mình làm mỗi giả cầy
    KhiemThai giống như thui chó đó bác
    Sun đúng con chuột :D
    Click.l0ve_93 mình ở Nam Định, đi đào chuột vui bác nhỉ :D
  8. hiuhiu333

hiuhiu333 Mới đăng kí

sorry bác vì chưa xin phép bác mà e đã up bộ ảnh lên haivl, tại e thấy bộ ảnh quá lạ và khó tìm :)
  9. BeTapDem

BeTapDem Thành viên cấp 1

nhin ngon quá, chắc phai đi kiếm chuột ăn thử
  10. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

bigun_xm8 làm như thế thì lúc nướng xong mới mổ bụng
    còn làm như cách t nói thì có thể nướng đến chín để ăn luôn :D

Ủng hộ diễn đàn