Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Rò rỉ bản Windows Blue với nhiều thay đổi

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi banbaonylong, 25/3/13.

Lượt xem: 8,556

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

THế thôi, xài bản đang dùng cho nó an toàn :|
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

thế tui đã bảo win blue là win 8 lên ngay #10, sao còn quote lại rùi chém? biết thì thưa thốt, ko biết thì ngâm miệng mà nghe
  3. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

mấy a nói thế thì chắc thông tin của e là không đúng rồi, bài báo này e đọc cách đây khá lâu rồi. e xin update thông tin ms ;)
  4. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

ngồi chờ update thôi :) :). Win blue hoàn thiện là win8 đc update liền :x
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dề mà anh em chém nhau cho rách sịp nát ass hết cả thế tròi =..=
    Cứ xài bản leak xem thế nào đi, coi như bản leak là kiểu beta, như win 8 hồi mới ra beta là CP, DP gì đó đó..
    Tầm còn 33p nữa là đao xong, rồi upgrade chắc cũng tầm 20~25p tầm 9h chắc có hình show cho anh em quá, em cũng đang háo hức được thử lắm đây :x

Đen vãi, ổ C ko đủ 16Gb nữa, hình như bản này chỉ cho upgrade chứ ko cho cài song song thì phải, nó ko cho chọn ổ đĩa sẽ cài vào mà mặc định là ổ đĩa của win đang dùng, và có 2 lựa chọn là upgrade lên vẫn giữ file người dùng và upgrade mới.
    1 vài hình ảnh cài đặt nhưng vì quá đen :(
    hồi upgrade từ win 7 lên win 8 ent nó cũng báo thiếu nhưng vẫn cho Next để cài, còn cái này thì ko :-<

6. Đoilơ ViệtDesigner

Up spam lần nữa, lý do là vì sao bộ cài của em thì như hình ở #25 mà vừa qua VNZ thì video giao diện cài đặt nó lại hoàn toàn khác :-?
  7. keyezaite

keyezaite Mới đăng kí

Chưa có tin chính thức, ai cũng đúng, ai cũng sai 8->
    Ý kiến cá nhân: Tên khác. Phiên bản khác. Thế thôi 8-|
    Window Blue mà thành công thì chẳng cái tên Window 8 đi vào dĩ vãng 8-}
  8. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Thích giao diện quá, nhưng ko rành về vi tính nên ko dám cài lung tung. Đợi vậy :-<
  9. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Nhưng mà ngứa tay quá... :-s
  10. banbaonylong

chả ham test, đang xài hàng gin nên ngại mấy bản pre-version :v
  11. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

Link cho các bác luôn :D
    Code:
     http://www.fshare.vn/file/TWD83M01NT
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Window 8 blue cũng chỉ là 1 bản win 8 thôi bạn, như kiểu win 8 pro, rồi win 8 ent, giờ là win blue xem như bản hoàn thiện của win 8, ai thích dùng bản nào thì dùng, chứ có phải là 1 bản mới hoàn toàn đâu, còn window 9 thì chờ tháng 11 này xem nó có beta be tủng gì ko.

Hời, em muốn quá mà ko cài đc mới đau :-<
  13. duykhanhxdop

duykhanhxdop Thành viên cấp 2

ko có win 9 đâu bạn ơi....các phiêm bản tiếp theo của win đâu sẽ ko còn số nữa...thay vào đó sẽ là tên như win blue (đây là bản đặc biệt vì ai dùng win8 bản quyền thì tháng 9 năm sau sẽ dc cập nhật free)
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Thông tin ở đâu vậy bác, ném cái link cho em xem với.
  15. banbaonylong

cập nhật free thì thằng Microsoft CĐMA à? =))

lắp não vào nghĩ rùi hãy comment
    Kul Emotion thích bài viết này
  16. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

vãi cả cập nhật free... nhưng hiện trạng ở Vn hầu như free thật =))
  17. ilovedongthap

ilovedongthap Mới đăng kí

Chỉ là 1 cái bản Win và thông tin chưa chính thức thôi mà? Có cần phải chém nhau thế không mọi người? Dĩ hòa vi quý, kẻ bớt nói, người kiệm lời có phải hay hơn hông?

Tb: Mình xài MS DOS nên chẳng có cơ hội sờ tới cái Win95 đừng nói là Win8, Win Blue hay Win 9, Win 9999 gì gì đó :D
  18. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Đây thực chất là bản nâng cấp của Win8 :D
  19. duykhanhxdop

http://www.theverge.com/2012/11/28/3693368/windows-blue-update-low-cost
    mình hay đọc trên trang này...đây là bài mình đọc cách đây khá lâu rùi....
    các bác cứ yên tâm là win Blue sẽ dc cập nhật free vào khoảng tháng 9 năm sau...
    còn đây là bài preview Windown blue :http://www.theverge.com/2013/3/25/4144618/windows-blue-video-preview-screenshots
  20. duykhanhxdop

Ủng hộ diễn đàn