Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

RowBoat Logo Concept

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi muadong2312, 9/4/15.

Lượt xem: 2,245

1. muadong2312 Thành viên cấp 2

sr mình xin phép xóa bài viết vì một số lí do cần bảo mật
    <nhờ mode close topic dùm mình nha, cám ơn các ạ!>

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

3. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

tks bạn đã up ảnh sang hộ mình :D, lâu lắm rồi k đăng bài quên cách đăng hình trực tiếp luôn ^^
  4. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

nhận xét gì bạn, bạn phải chọn ra cái bạn tâm đắc nhất thì mới nhận xét đc chứ.
    Mình thì thấy vừa mắt cái cuối cùng :D
  5. muadong2312

tks bạn :D, nếu là khách hàng thì mọi người chọn cái nào nhỉ :D
  6. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn nên đánh số để mọi người tiện nhận xét.
    Theo mình, chắc là một khách hàng khó tính, mình sẽ không chọn cái nào cả vì một số ý kiến cá nhân của mình thôi, góp ý với bạn.
    - Font chữ bạn chọn như vậy theo mình chưa đạt, nhất là font nét thanh đậm, các font này hơi yếu và không ấn tượng, trong khi lĩnh vực này yêu cầu sự đơn giản, hiện đại.
    - Không nhất thiết logo thì phải có hình+chữ, tại sao bạn không thử chỉ cần mỗi chữ RowBoat là đã được rồi.
    - Theo mình việc tạo hình nên hạn chế những đường nét mảnh mai, góc cạnh vì nó làm cho logo quá chi tiết, hơi lỗi thời. Bạn cũng chưa nói rõ phong cách (style) của công ty này như thế nào, nếu là trẻ trung hiện đại thì những hình này chưa phù hợp.
    - Màu sắc theo mình nên tươi hơn chút, công ty làm web thì quan trọng nhất là phải ấn tượng, tối giản nếu có thể, thì khách hàng mới tin vào trình độ của công ty, ý mình là vậy, có gì sai mong mọi người bỏ qua :).
    hkhuong.admuadong2312 thích bài viết này.
  7. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

mình thích 1 biểu tượng như cái đầu tiên ^^
    muadong2312 thích bài viết này
  8. muadong2312

cám ơn những lời góp ý của doanhaitu , style mình cũng chưa biết nó thế nào nên mới chết chứ :D, mình ráng làm hiện đại nhất có thể rồi ^^
    doanhaitu thích bài viết này
  9. muadong2312

topic ế quá òa òa, up lên cái cọi
  10. nvp0209

nvp0209 Thành viên cấp 1

cá nhân mình thích sự đơn giản kiểu này hơn
  11. xulieu

xulieu Mới đăng kí

3 cái logo hàng đầu theo chiều dọc xuống của bạn mình thấy tốt nhất, chưa nói đến mặt ý nghĩa nhưng mặt icon thì mình thấy nó tốt, cái logo hàng đầu thứ 2 sẽ sử dụng tốt trên nhiều trường hợp vì bạn có thể chuyển nó sang trắng hết hoặc xanh hết, còn riêng minh thì thấy logo thứ 1 của bạn đẹp, bạn có thể chuyển chữ sang màu trắng, hoặc bỏ hết các nét màu xanh nhạt trên logo chỉ chừa lại màu xanh đậm để nó 1 màu thui, mình nghĩ nó sẽ rất dễ sử dụng trên nhiều thứ :), phong cách rất tây, ngay cả font chữ bạn chọn cũng rất ok rùi.
  12. Uniquedes

Uniquedes Thành viên cấp 1

Nếu là khách hàng, ứ thích cái nào luôn....:-HKhách hàng khó tính đây....

Ủng hộ diễn đàn