Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Rủ rê] Xuyên Việt bằng xe máy Sài Gòn - Hà Nội - Tây Bắc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chuot406, 10/7/15.

Lượt xem: 3,188

1. chuot406 Thành viên cấp 2

Dear All, như title nhé.
    Thứ 2 này (13/7/2015), mình sẽ xuất phát từ Sài Gòn, men theo ven biển để đi ra Hà Nội, sau đó làm một vòng Tây Bắc. Cách đây 2 năm, mình có 1 chuyến như vậy, nhưng chỉ đi đến Đà Nẵng thì gặp sự cố nên xe máy phải về SG, còn mình thì leo tàu ra HN. Nay mình muốn hoàn thành chặng đường này bằng chiếc sirius yêu dấu ^^!
    Giới thiệu đã xong :) :)
    Mình lập topic này với tiêu chí là "nhờ vả" và giao lưu với các bạn trong fr ở trên những cung đường mình đi qua. hehe :D :D :D
    Lịch trình của mình theo kế hoạch là như thế này (lưu ý là kế hoạch thì vẫn là kế hoạch nhé, cuộc sống không phải là 1 phần mềm mà fix cứng nó được)
    Chặng 1: 450km Sài Gòn - Nha Trang ( ngày chạy dài nhất, vẫn biết là cung đường ven biển đẹp nhất nằm ở 450km này, nhưng do mình đi nhiều nên không muốn phí time ở cung này)
    Chặng 2: Nha Trang - Phú Yên - Quy Nhơn (250km) Có bạn nào ở Phú yên , Quy Nhơn cf giao lưu ^^!
    Chặng 3: Quy Nhơn - Quãng Ngãi - Hội An. (300km) mình sẽ lưu lại Hội an 1 ngày.
    Chặng 4: Hội An - Huế (150km) mình lưu lại Huế 2 ngày.
    Chặng 5: Huế - Quảng Bình (200km)
    Chặng 6 Quảng bình - Vinh (20km)
    Chặng 7: Vinh - Hà Nội kết thúc giai đoạn 1 ( mình sẽ ở Hà Nội 2 -3 ngày để đi xung quanh và chuẩn bị tiếp cho cung Tây Bắc (Đông Bắc
    Đây là giai đoạn Từ SG đến HN của mình. Mình đi 1 mình.
    Thật sự thì thông tin của các cung đường ở trên google có rất nhiều và chi tiết. nhưng chuyến đi này, mình muốn làm quen với mọi người - thanh niên dễ thương dễ mến của Việt Nam . nên mình mới lập thớt này tiện để giao lưu kết hợp với các bạn. anh em VietDesign nào có hứng thú muốn chia sẽ, bàn luận, góp ý và khuyên nhủ thì comment cho xôm tụ nhé. ( những topic hướng dẫn khác hok có trò chuyện với nhau được. :D :D :D )
    p.s: Bác Phạm Hữu Dư có muốn gởi quà gì cho 2 cầu tàu Đà Nẵng vs Hà Nội hem, mềnh làm người vận chuyển cho :P :P

...
    tamcoi1981, vietvuongGurl thích bài viết này.
  2. conanlovevit

conanlovevit Thành viên cấp 1

Chưa đi phượt lần nào :(
  3. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Dữ quá nha, chúc bác thượng lộ bình an và có những trải nghiệm tuyệt vời trên đường đi.
    Em mới dám mon men chạy xe ra ngoại ô là hết lối, về. :))
    Chắc tại cũng thuộc dạng nhát đời. *-:)
    chuot406 thích bài viết này
  4. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Note 1: Ngày đầu của chuyến độc hành.
    - Càng xa Thành phố bao nhiêu, tình người và sự tin tưởng xã hội càng tăng bấy nhiu,
    - Cảnh sát giao thông Đồng Nai thật bỉ ổi, đê tiện nhất của khu vực miền nam.
    - Cà Ná về đêm thật buồn, biển ngoài kia dữ dội như chính bản thân mình.
    p.s: Hình sẽ update sau nhé, Có mem nào ở Nha Trang ngày mai muốn khám phá Cực Đông với mình hem.
    p.s 2: Cô chủ quán của Phan Rí thật tốt bụng và dễ thương, nếu cô trẻ hơn 38 tuổi, có khi mình sẽ kua cô ấy <3 <3
    phanhangphuongthustudio thích bài viết này.
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Hóng photo ;)
  6. nguyenhoang_it

nguyenhoang_it Thành viên cấp 1

Chuyến hành trình dài. Ai ko đủ bản lĩnh chắc ko thể tham gia.
    P/s: Bác thớt đi một mình quá nể.
  7. chuot406

nguyenhoang_it ui, không cần phải nể như vậy đâu, người ta thường nể đàn ông kiếm nhiều tiền, có quyền lực, chứ ít ai ..nể mấy thằng xách xe chạy lòng vòng đi chơi, ngoài việc thõa mãn bản thân ra hok có đóng góp gì cho xã hội hết trơn =)) =)) =))
    Chiều nay gặp 1 bạn chạy 67 song hành với mềnh từ Phan Thiết lên tới Phong Điện, tính tạt đầu xe làm quen mà nhìn bạn í bặm trợn quá,sợ bị đánh nên dông thẳng, hi vọng ngày mai nếu trên đường có gặp lại, nhất định mời bạn ấy li cf <3 <3
    Gurl thích bài viết này
  8. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Hi vọng trên chuyến đi bác sẽ gặp đc cạ cứng cùng đam mê, mà lại là girl nữa chớ :"> (xinh thì còn gì bằng:D) chúc may mắn lần sau %%-
  9. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

^^ wow. Cung này mình đã đi cách đây 3 tháng trước. (Sài Gòn - Hà Nội), còn Tây Bắc thì mình để 1 dịp riêng cũng vì lý do thời gian ko đủ.
    Thèm đi thêm lần nữa ghê^^
    chuot406 thích bài viết này
  10. chuot406

Ngày 2: Con người tuyệt vời, khung cảnh tuyệt vời, cung đường tuỵet vời.
    - Vịnh vĩnh hy, sẽ quay lại đây lần nữa, sẽ gặp lại các anh lái tàu, sẽ phiêu trên cung đường từ Vĩnh hy về Nha Trang thêm lần nữa <3 <3 <3 .
    p.s: lần đầu tiên nói câu: cám ơn đảng và nhà nước theo nghĩa đen, đã làm con đường như tranh vẽ. :^) :^)
  11. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Em cũng thích đi thế này lắm, nhưng khổ mới mua cái 67, không biết nó chạy nổi không với hơn hết. Chưa biết chạy tay côn :D
  12. chuot406

Hà Nội: Bia ngon, girl xinh, nói chuyện dễ thương...
    Tây Bắc ơi, anh đến với iem dey <3 <3 <3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn