Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

San sẽ tý chút kinh nghiệm :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi uttran990, 11/11/12.

Lượt xem: 2,069

1. uttran990 Thành viên cấp 2

mình có csi action cũng khá là hay posyt lên cho anh em . Mùa cưới đến r mong là các anh em sẽ không còn mệt mỏi nhiều nữa ,hihi . không hay thì thông cảm nhé vì trình độ có tý hạn chế !
    đây là ảnh test mọi người xem qua nhé !

http://www.mediafire.com/view/?58y94h5wd0q96xj
    Còn đây là acction và hướng dẫn load profile
    ....................................................
    xin lỗi mọi ng link đã bị t xóa r nhé !
    Tôi sẽ có bài viết hướng dẫn cụ thể sau . Hẹn gặp lại !

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình chả thấy kinh nghiệm, chỉ thấy mỗi action thôi :|
  3. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

thế ak . để mình xem lại
    NGại quá cơ !
  4. uttran990

thì kinh ngiệm đúc kết lại thành 1 action sẽ hay hơn cho lên màu mà bạn
    nếu nói các bước thì các newbie có làm đc như thế k
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Như vậy lại càng không tốt bạn à, làm thế các newbie càng ỷ lại vào action. Tốt hơn hết là bạn cứ viết các bước ra cho mọi người học hỏi. Rồi bonus thêm action cho những ai ko muốn làm, ỷ lại :D
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) bác share PSD or viết tut còn đỡ chứ share action mà bảo newbie học hỏi thì còn xa ợ
    có newbie nào từng toggle dialog actions palette chưa ;;)
  7. uttran990

vậy cũng hay nhưng mà tùy mắt tũng người cái này chưa đc chỗ kia chưa đc .
    mùa cưới đến tới chân r ai cũng mệt mỏi . như mình mới học thôi mà lắm lúc ngủ gật . còn bạn nào mà không thich chạy bagnwf action của mình thì hãy dựa vào từng bước trong đó r :-B:-B:-B:-B và biết đâu họ lại tốt hơn cho việc lên màu ảnh hơn mình ây chứ !
  8. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

cho người ta cái cần
    đừng đưa người con cá
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Like cái vì lòng nhiệt tình, còn nói thật thì mình thấy qua ảnh test thì cũng chả có gì >"<
  10. uttran990

ok . tks các bác em sẽ làm lại và sửa topictheo các bác suy ngĩ !
    caphefin thích bài viết này
  11. uttran990

ảnh test đã bị giảm dung lượng khi làm new Background Test và save file nữa . nếu bác muốn cảm nhận thì cưa down thử về không hay thì del mất 2phut thôi
  12. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

:like: vì tinh thần chia sẻ!
    Action tác dụng khá khác nhau với từng bức ảnh. Tốt nhất nếu bạn có thời gian rảnh, viết 1 bài tut để mọi người dễ hiểu và áp dụng vào cho bức ảnh của mình. :)
    Before nha bạn :D
  13. uttran990

Ok .T Xóa linkmedia luôn nhé
  14. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

thề là từ hồi biết dùng PTs đến h mình chưa bao h chạy action và ko biết chạy action như thế nào :)). không nói là action ko tốt và có tác dụng, vì nếu làm 1 seri ảnh theo 1 tone thì nó cần thiết để giữ dc tone mầu xuyên suốt, nhưng nếu bạn chia sẻ kinh nghiệm thì đúng là nên viết TUT để mọi người thao khảo cách làm của bạn, cũng ko cần xoá action đâu, để đấy cũng có sao đâu :)
  15. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

kinh nghiệp hay không thì bạn cũng phải cho vài cái ví Dụ nên xem kinh nghiệm của bạn đến đâu chứ.
  16. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lần sau yêu cầu có share action thì share đúng box, và phải kèm theo cái ảnh demo cho ngta thấy chứ?

Tôi thường xuyên thấy bạn post bài sai qui định rất nhiều? Bạn nên bỏ thời gian ra đi dạo khắp forum để xem ngta cách post bài như thế nào thì bắt chước theo như thế chứ?

Như bác Hồ đã dạy: "Nhiệt tình + Thiếu hiểu biết = Phá hoại" đấy :)

Ủng hộ diễn đàn