Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sao ngành Design khó sống quá vậy. Thậm chí đi làm còn bị quỵt tiền nữa. @@

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi khanhcoca, 11/9/14.

Lượt xem: 7,680

1. khanhcoca

khanhcoca Thành viên cấp 2

Mình nghe nói nghề KTS thiết kế công trình thì mức lương khủng lắm. hjhj
    H_T thích bài viết này
  2. Long Ruồi

Long Ruồi Thành viên cấp 2

Cố gắng thì tàn tàn 1 tháng kiếm 1 2k là chuyện bình thường. Thậm chí ngồi làm 1 ngày 3 4h vẫn có mức thu nhập cỡ đấy hoặc cao hơn. Số này rất đông chứ không phải là hiếm. Mới vào nghề, kỹ năng chưa có mà lao đầu vào những dự án to, tiền tỷ, ăn bánh vẽ nhiều ắt sẽ nản :)

Cố gắng nữa lên bạn. Tự vấn và làm việc có trách nhiệm với bản thân trước khi than thở về KH. Tất cả do bạn đối nhân xử thế không tốt mà thôi.
    Medic thích bài viết này
  3. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

^

làm gì mà cao thế bạn ơi...
  4. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

E đợt rồi cũng bị bùng nản vãi hàng gọi điện ko nghe, nt ko nhắn lại dự là bùng
  5. 16cm

16cm Banned

Nói chung bùng mà xác định là cạch mặt nhau ko làm ăn gì nữa thì cũng đơn giản. Shit + Nhớt cặn xin ở tiệm rửa xe + Sắt 3 nhà thằng nào cũng có. Tỷ lệ ko quan trọng, trộn thật đều bọc vào nilon đợi đến tối chạy xe qua quăng thật cẩn thận vào nhà nó:))
    khanhcoca thích bài viết này
  6. Vongola_Primo

Vongola_Primo Mới đăng kí

Em làm trong lĩnh vực phim ảnh :v Hiện tại 4 tháng vẫn chưa biết mùi lương là gì =)))
  7. khanhcoca

4 tháng cơ á :D
  8. khanhcoca

Nói chung bùng mà xác định là cạch mặt nhau ko làm ăn gì nữa thì cũng đơn giản. Shit + Nhớt cặn xin ở tiệm rửa xe + Sắt 3 nhà thằng nào cũng có. Tỷ lệ ko quan trọng, trộn thật đều bọc vào nilon đợi đến tối chạy xe qua quăng thật cẩn thận vào nhà nó:))

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...n-bi-quyt-tien-nua.68213/page-3#ixzz3D77fO0R7
    Lắm chiêu thế bác ới :))
  9. graphic designer

graphic designer Thành viên cấp 1

minh cung bi quyt tien giong ban. nt doi tien hoai ma kg them tra nua chu. vl
  10. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

Kinh nghiệm xương máu, bị lừa nhiều lần rồi, các bạn đừng tin vào những lời hứa hão huyền. Ra mần ăn thì phải giấy tờ rõ ràng, phải có hợp đồng, biên bản xác nhận này nọ, kèm theo những điều khoản chặt chẽ như: thanh toán chia làm mấy đợt, thanh toán trễ ngày thì sao .. và hợp đồng chỉ có hiệu lực khi bên khách hàng đã thanh toán cho mình đợt 1 chẳng hạn. Như vậy cho chuyên nghiệp và đỡ phải rớ vô mớ bòng bông bỏ công sức ra làm mà không lấy lại được tiền.
  11. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Bác SaraNguyen có bản mẫu hợp đồng ko cho em xin để tham khảo với
  12. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Đồng tình với Long Ruồi , tất cả mọi thứ đều do mình mà ra thôi, cố gắng rút kinh nghiệm và rèn luyện bản thân trước khi than vãn về khách hàng... Trước đây mình cũng freelance 2k/tháng là bình thường, và mình còn biết nhiều người trong nghề thu nhập cao hơn nhiều.
  13. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Ah theo kinh nghiệm của 1 anh freelance lâu năm truyền lại thì trong hợp đồng các bạn nên ghi thêm điều khoản là nếu không thanh toán đúng hạn thì số tiền sẽ tăng lên theo % chẳng hạn. Tuy chưa sử dụng cách này bao giờ nhưng mình thấy nó khá hay, có thể tránh đươc tình trạng chây ỳ khi thanh toán. ^^
  14. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nên nhớ 1 điều khi làm việc với khách là khách càng sộp thì càng phải đề phòng :))

Ủng hộ diễn đàn