Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sập nguồn lap top do chuột?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Đạt KKM, 18/7/17.

Lượt xem: 3,835

1. Đạt KKM Mới đăng kí

Cho em hỏi là cái laptop của em hôm nay em cắm con chuột vào thì nó nháy đèn led của con chuột lên cái rồi tắt (lúc đó máy đang tắt vẫn chưa khởi động) xong em mở máy ra nhấn nguồn thì nó k lên, em đem ra tiệm sửa đến chiều ra lấy thì bảo là hư machj nguồn gì ở phía sau ấy do sốc máy. Em đã test lại máy ở quán và khởi động bình thường (k cắm chuột hay gì ngoài sạc của em cả). em đem máy về cắm chuột vào (vẫn chưa mở máy) thì đèn led của chuột vẫn nháy phát rồi tắt như lúc sáng xong khởi động lại k lên như cũ nên đã đem lại máy ra tiệm kiểm tra lại rồi. vậy em muốn hỏi là có phải do con chuột nó ảnh hưởng gì đến nguồn máy k ạ, vì em có search GG thì thấy có tình trạng gần giống như máy em nhưng lỗi do USB chứ k phải do chuột. Trước giờ em vẫn dùng máy bình thường với chuột và bàn phím gắn ngoài này. 2 hôm nay em về nhà đem cả máy lẫn chuột về nhà dùng bình thường đến sáng nay mang chúng nó ra lại thì bị như vậy?

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Mình nghĩ sập nguồn như vậy là do cắm thiết bị ngoại vi vào nhưng điện cấp vào không đủ nên không nên sập nguồn thôi. Bạn có thể test với một số thiết bị ngoại vi khác thử xem là biết ngay
    Đạt KKM thích bài viết này
  3. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

4. Đạt KKM

Đạt KKM Mới đăng kí

Hàn Thiên Hành ~~ cả 2 lần mình chưa khởi động máy, cơ mà pin trong máy thì vẫn còn đc gần nửa, với trước giờ dùng vẫn bình thường. còn việc test thêm thì thôi ớn quá, lúc sáng mang ra tiệm đi 300K rồi, h máy đang ở tiệm cho mấy ổng kiểm tra lại, giờ mà nghịch nó hư nửa k biết đi bao nhiêu. mình hỏi để biết rõ là có khi nào do con chuột chết dẫm nó gây ra hay k còn vứt bà nó mua con chuột khác xài cho lành :v
  5. Đạt KKM

Đạt KKM Mới đăng kí

Wolres à USB killer thì k nói, cái đấy sắm ra để phá hoại thôi k liên quan, cái mình search ra đc trên GG thì bảo là do usb có virus với usb bị lỗi làm mạch có vấn đề, còn con chuột của mình thì tội tình gì mà chứa đc Virus cơ chứ, có khi nó lỗi mạch gì gì đấy như USB ~~
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn