Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sắp tết nên mình cũng góp chút không khí. Thiệp tết 2015 , Mong được góp ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Simsky, 14/1/15.

Lượt xem: 8,571

1. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Mr.Long uhm,cũng đang định làm nhỏ text lài, hoăc bỏ luôn mà ko co thi hơi thiếu thiếu ^^
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

Đáp cái chữ happy new year đi b, và cái chữ 2015 thì dùng kiểu khác đi. Cá nhân m cảm thấy thiệp b làm giống một cái bìa đĩa hơn là thiệp chúc mừng.
  3. alexuong

alexuong Banned

share đi bác ơi :)
    Simsky thích bài viết này
  4. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

alexuong bạn mún lấy cái này hở Cho mình email minh gửi cho^^
  5. maclife

maclife Banned

Mình nghĩ dùng Filter Lens blur để blur cái background đi rồi tạo layer mask cho nó rõ ở phần giữa chỗ có người thôi nhìn đỡ rối hơn. cảnh nhìn rối quá
  6. sydieu

sydieu Thành viên cấp 1

Simsky có phải Dân tộc mường ko ta?
  7. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Đẹp ý bác, nhưng câu đối 2 bên hơi cứng, bạn dùng font Thư Pháp, or Ồn đồ đi. nhìn ảnh của bạn, thấy nét ảnh nét dã man, đc ý. =P~=P~=P~
  8. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

maclife Ka ka mình làm bằng corel nen quên blur, mình cũng thấy nó rối sao ế
  9. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

sydieu Ka ka Sao bạn hỏi vậy ? bộ mình giống lắm hở
  10. hoofdieepj

hoofdieepj Mới đăng kí

Cứ nhìn thấy mai vàng là trong Nam, cành đào là ngoài Bắc nhé còn trong đây nam bắc có đủ cả (hoa mai + bánh chưng)
  11. Nguyễn Đức Thịnh

Nguyễn Đức Thịnh Mới đăng kí

đây là bìa lịch chứ anh nhỉ. Mà màu của nó trông cứ ảm đạm quá hay sao anh ạ
  12. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Mình thấy cái Ất Mùi với cả cái sum vầy nó chẳng đối chút gì, theo mình nên đổi cái ất mùi thành hạnh phúc hay cái gì đó cho nó có vẻ đối !
  13. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Không ổn rồi!
    1. 2 câu đối bị lạc tông, ảnh phong cảnh là người thật trong khi 2 box hiệu ứng gradient không hợp lý. nhìn nó có vẻ tạm bợ và bị tách rời khỏi khung cảnh
    2. Chữ Happy new year cũng sai vị trí: làm bố cục rời rạc, tự nhiên chữ trên header rồi footer cho màu khác, thực sự rất ... lúa
    3. Không cần xài nhiều font chữ thế đâu
    Tóm lại là màu sắc và bố cục chữ không logic, nội dung bị phân tán tứ tung.

P/s: xét về thể loại thì đây chỉ là một ảnh bình thường, không phải thiệp hay banner quảng cáo gì cả.
    Mình là dân design chuyên phục vụ mục đích thương mại nên rất am hiểu về banner, có góp ý gì quá thì coi như chưa xem nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/2/15
  14. thuphuong95

thuphuong95 Mới đăng kí

đẹp nhưng hơi đơn giản tí>:D<
  15. KhoaRambo

KhoaRambo Thành viên cấp 2

Xin hình bacground đi bác..thanks

Ủng hộ diễn đàn