Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sau 1 ngày học blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi blackm00n_96, 23/8/13.

Lượt xem: 2,695

1. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

Cách làm mờ hậu cảnh. Ngoài cách làm mờ rồi xóa đi, thì còn cách nào ko ạ
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

Odin Kamera mình nghĩ là mình hiểu bạn đang nói đến gì rồi :))
    Odin Kamera thích bài viết này
  3. Ma Đình Thiệp

nguyễn huy bảo nói 1 lần thôi :)) nói ra ý kiến của mình là dc rồi, nói qua nói lại nhỡ đâu thành war thì chết :))
  4. Ma Đình Thiệp

dr.fwin bạn có thể tách hẳn chủ thể, ví dụ trong ảnh là bạn gái sang 1 trang mới (ctrl + N) rồi làm mờ hậu cảnh, sau đó lấy "bạn gái" về ghép lại. khi đó viền của chủ thể sẽ không bị mờ mờ. bạn để ý phần cánh tay trong ảnh của thớt và ảnh của tớ sẽ rõ ^^
  5. doanhaichau_vp

doanhaichau_vp Thành viên cấp 1

Ma Đình Thiệp làm mờ hậu cảnh như của a thì làm thế nào thế ạ.
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  6. blackm00n_96

blackm00n_96 Thành viên cấp 1

bạn ý nói rồi mà . cắt hănr chủ thể ra rồi làm mờ toàn bộ . sau đó gắn trở lại
  7. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

ở trên đất nước việt nam này chỗ nào cũng có ng đẹp.:)))
    Màu này hợp với mùa thu, chỉ có điều kĩ thuật của bạn chưa đêu luyện nên dễ phát hiện nhiều lỗi. cố gắng nhé bạn
    blackm00n_96 thích bài viết này
  8. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

doanhaichau_vp: Làm mờ hậu cảnh của bạn Ma Đình Thiệp làm thì về cơ bản là bạn phải khoanh vùng đựoc cái phần nền đó đã (dùng Pentool hay Brush thì tùy) kế đến cho nó riêng ra một Layer rồi xử lý Blur nó. Cơ bản là thế.

Nhưng để phần hậu cảnh mờ đi một cách tự nhiên và có chiều sâu (ví dụ càng xa càng mờ nhiều hơn) thì đôi khi bạn phải chia cái khoanh vùng đó thành nhiều lớp. Mỗi lớp Blur với một giá trị thông số khác nhau.

Cứ thử đi, bạn sẽ tìm đc cái mà bạn ưng ý.
  9. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Làm thử xem sao :D
  10. Ma Đình Thiệp

Odin Kamera chính xác là mình đã làm như thế đó bạn :) mình chọn phím tắt Q, sau đó chọn công cụ (G) để chọn phần sẽ làm mờ... tắt (Q) và chọn lens blur để làm mờ hậu cảnh. như bạn thấy là mình đâu làm mờ toàn bộ ^^ chỉ phía xa mới mờ thôi, chứ ở gần vẫn nét mà. mình biết cái gọi là "lấy nét" của bên nhiếp ảnh là gì
    Odin Kamera thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn